• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

KhongAn

Bạn test thử PM này xem nếu k bị lỗi chứng chỉ nữa thì máy bạn đã hack xong rồihttp://www.pdaviet.net/showpost.php?p=781649&postcount=1

Đúng rồi, cẩn thận hơn nữa các bạn thử cài một chương trình dù có sign trực tiếp file cài đặt .sisx thì sau đó vẫn không dùng để cài được vào máy, kiểu như TTPod ....
Những loại này bắt buộc máy phải đựoc hack chứ sign không ăn thua

Chỉnh sửa cuối:

nhantam2709

HelloOX2 - One step hacking for all phone​

Tất cả các bạn biết được những điều này, đây là một phiên bản cập nhật với ý tưởng của nhóm abgnokia.

Nó đã được thử nghiệm trên gần như tất cả các điện thoại mới nhất, N86, N97..v..v

Hãy SIGN nó, cài đặt vào điện thoại của bạn, chỉ cần chạy nó sau khi cài đặt.
HelloOX2 sẽ làm tất cả các phần còn lại cho bạn và bạn chỉ cần đợi mà thôi!

HelloOX làm những bước gì?

1. Bản đồ C: \ sys \ bin \ vào một ổ đĩa ảo.

2. Giải nén gói tập tin hacking vào ổ đĩa ảo .

3. Kích hoạt các tập tin hệ thống.

4. Unmap ổ đĩa ảo.

5. Cài đặt chứng nhận gốc.

6. Cài đặt ROMPatcher.

7. Tùy chọn Cài đặt Modo (không giới hạn quyền truy cập quản lý tập tin của leftup)

8. Làm xong!

Ghi chú:

Khi cài installserver patch trong ROMPatcher nên cho phép bạn cài đặt bất kỳ phần mềm bạn muốn.

Tuy nhiên, nó có thể không hoạt động đúng trên một số điện thoại, nếu nó không hoạt động, xin vui lòng sử dụng leftup CERT & KEY bao gồm trong gói này để SIGN của ứng dụng của bạn.

DANH SÁCH MÁY ĐÃ HACK THÀNH CÔNG:
- E71 v300
- N78 v30.11
- N97 v11
- N85
- N86
- N96 v30.033
- n78 v30.011
- N79 v30
- E63 v100

bạn ơi giúp minh giới,mình down chương trình helo ox2 về mà cài k được,vậy có cách nào cài được k,mình thấy để sing thì cài mới được bạn làm giúp mình được k,mình là lính mới nên k biết
giúp minh giới, cám ơn bạn nhiều nhe

demonrosso

Mình bị dừng lại ở bước thứ 6 ( (((( "applying pathches"))))cứ chạy hoài nhưng không tiếp tục được chỉ còn cách bấm thoát ra), xin chỉ cách khắc phục

timem_123go

Bạn test thử PM này xem nếu k bị lỗi chứng chỉ nữa thì máy bạn đã hack xong rồihttp://www.pdaviet.net/showpost.php?p=781649&postcount=1

Mình thông báo với bạn là E75 fw 110 đã hack thành công và cài được pm http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=781649&postcount=1.

Cách thực hiện như sau: phải có c.e.r và k.e.y, cài pm FreeSigner_v1.0.sisx, vào FreeSigner_v1.0.sisx - sign - HelloOX2.Unsigned.sis, sau đó ra ngoài chạy HelloOX2.Unsigned.sis. Vậy là xong. Rất đơn giản.

Cám ơn bạn nhiều.

Hoden

Super V.I.P
HelloOX2 v2.01 official released

heloox cập nhật mới bản v2.01

hack các dòng v3rd/v5th ...N86, N97, 5800, 5530

tính năng mới nhanh hơn cho các dòng v3rd

Chỉnh sửa cuối:

Siegel_007

em đang xài con 6120, thấy bài này của bác hay hay nên em cũng ham vui cài thử, em cũng bị tình trạng y chang như hoanbt11, chạy đến unpacking file thì cứ chạy hoài. Nhưng lại có thể cài được mấy phần mền trước giờ không cài được, như ttpod chẳng hạn! em không biết như thế là hack được chưa nhưng cũng thanks bác Trung cái đã!

Hoden

Super V.I.P
em đang xài con 6120, thấy bài này của bác hay hay nên em cũng ham vui cài thử, em cũng bị tình trạng y chang như hoanbt11, chạy đến unpacking file thì cứ chạy hoài. Nhưng lại có thể cài được mấy phần mền trước giờ không cài được, như ttpod chẳng hạn! em không biết như thế là hack được chưa nhưng cũng thanks bác Trung cái đã!

bạn sign cài thử bãn 2.01 này xem tốt ko

timem_123go

Chào bạn letrungbuuphucdhct.

Mình đã hack e75 fw 110 thành công, xin hỏi bạn như vầy:

Nếu cài pm cho sử dụng thử vd là 03 ngày thì cách làm sẽ là: lùi ngày hệ thống, sau đó cài pm phải không bạn? Có cách khác không bạn hoặc pm đòi hỏi cách cài khác không vậy bạn. Hoặc Bạn có thể cho mình đường link để học hỏi nha bạn

Mong bạn trả lời để mình biết nha.

Một lần nữa cám ơn bạn.

HuynhThanh

Máy bạn đã hack thành công thì khi cài ứng dụng không cần phải lùi ngày tới lui nữa! Còn nếu đó là PM trial thì vẫn là trial mà thôi!:D

timem_123go

Máy bạn đã hack thành công thì khi cài ứng dụng không cần phải lùi ngày tới lui nữa! Còn nếu đó là PM trial thì vẫn là trial mà thôi!:D

cám ơn bạn huynhthanh107.

Trial thì vẫn là trial là sao vậy bạn? ý bạn là ngày đó sẽ không lùi phải không bạn? còn nhưng pm khác thì sao vậy bạn?:-?

Tks.

Kojiro

Super V.I.P
Theo mình biết thì chức năng cập nhật của bản này là: bản cập nhật giải quyết cho E90 fw v400.34.93. ROMPatcher hình như làm việc trên E90 nên chỉ chép file installserver và Modo cho E90. Tất cả fiel cài vào C nhưng các file patch vẫn cần được cài trên E.

timem_123go

Theo mình biết thì chức năng cập nhật của bản này là: bản cập nhật giải quyết cho E90 fw v400.34.93. ROMPatcher hình như làm việc trên E90 nên chỉ chép file installserver và Modo cho E90. Tất cả fiel cài vào C nhưng các file patch vẫn cần được cài trên E.

Kojiro ơi, cho mình hỏi nha bạn:

Máy mình đã hack thành công rồi, có phải cài pm trial thì ngày sẽ không lùi phải không bạn? còn nhưng pm khác thì sao vậy bạn?

TKS

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi, cho mình hỏi nha bạn:

Máy mình đã hack thành công rồi, có phải cài pm trial thì ngày sẽ không lùi phải không bạn? còn nhưng pm khác thì sao vậy bạn?

TKS

Máy hack rồi thì bạn cài thoải mái, ko cần chỉnh ngày giờ gì cả. trial hay full gì cũng thoải mái luôn :D Thử đi biết liền mà :)

timem_123go

Máy hack rồi thì bạn cài thoải mái, ko cần chỉnh ngày giờ gì cả. trial hay full gì cũng thoải mái luôn :D Thử đi biết liền mà :)

Kojiro ơi,

Mình cám ơn bạn đã giúp đỡ từ lúc mình bắt đầu tìm c.e.r, k.e.y, đến hack.

Bạn ơi mình cài lichvannien S60v3.sis đó, lúc mở thì mới báo là dùng thử 14 ngày, nên không hiểu lắm.

Cám ơn bạn đã quan tâm.

TB: nếu web cho tks 5 lần thì mình cũng làm hết 5 lần cho bạn, vì cảm giác hack được rất sướng.

Status
Không mở trả lời sau này.