• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

huyduonghn

Cả nhà ui, sign cái helloOX2 bằng PM nào đấy?
Các bước của helloOX làm như thế này có chuẩn ko? kiểm tra giùm mình với?
1. Bản đồ C: \ sys \ bin \ vào một ổ đĩa ảo.(dùng mapdriver để cài ổ đĩa ảo ah, hay là xài PM j đó? theo mình đc biết nếu xài mapdriver thì sẽ tạo ra ổ A trong ổ đĩa của máy mình mà.)

2. Giải nén gói tập tin hacking vào ổ đĩa ảo .(đã hiểu)

3. Kích hoạt các tập tin hệ thống.(đã hiểu)

4. Unmap ổ đĩa ảo. (cái này thì mình chưa rõ, xin chỉ giáo thêm)

5. Cài đặt chứng nhận gốc.(cái này thì mình chưa rõ, xin chỉ giáo thêm)

6. Cài đặt ROMPatcher.(ok)

7. Tùy chọn Cài đặt Modo (không giới hạn quyền truy cập quản lý tập tin của leftup) (cái này thì mình chưa rõ, xin chỉ giáo thêm)

8. Làm xong!

cám ơn nhiều hà.....:D

huyetthan

Mình down cái hello ox2 về cài vào con n81 8g của mình nó báo ko đc. Vậy là do mình chưa sign PM hay mình cần PM cũ hơn. Vì trong readme của ox2 nói PM dành cho dòng s60 5th. minhthang có thể giải thích cho mình biết ko?

nguulangkiem

Đấy là cer của 2 máy hả bạn? bạn muốn Sign cái 1.3 hay 1.5

sư huynh sign cho em cai 1.3 ý.
à cho e hỏi cái N81 8gb của e cài đc hai game Ngage nó báo đầy bộ nhớ, h muốn chuyển qua cài trên bo nhớ thẻ đc hok sư huynh ::-?

Kojiro

Super V.I.P
Cả nhà ui, sign cái helloOX2 bằng PM nào đấy?
Các bước của helloOX làm như thế này có chuẩn ko? kiểm tra giùm mình với?
.....:D

Các bước đó là các bước HellooX sẽ tự làm khi cho nó chạy, bạn tìm hiểu chi cho mệt.
Để hack thì bạn chỉ cần biết là sign file HelloOX bằng file cer và k3y từ IMEI của máy bạn, dùng PM Binsign chạy trên PC để sign. Sign xong bỏ vào cài đặt vào máy, chạy HellOX đến khi Done là xong.

Mình down cái hello ox2 về cài vào con n81 8g của mình nó báo ko đc. Vậy là do mình chưa sign PM hay mình cần PM cũ hơn. Vì trong readme của ox2 nói PM dành cho dòng s60 5th. minhthang có thể giải thích cho mình biết ko?
Phải sign rồi cài nhé!

huyduonghn

KJR có thể cho mình PM Binsign với? giúp mình chút xíu nhé. Mình đã có file cer và key roài.(được bác hoden cho....:D:D)
àh chỉ cho mình cái key file password với? pass là gì đó?

huyduonghn

ok. Mình đã làm được rùi. thank's bác KJR nhé. :D:D àh bây h mình có thể cài đc các PM đúng ko? àh tiện thể cho mình hỏi luôn mình muốn cài mega và python thì mình sẽ cài mega xong mới cài python àh(mình có đọc thấy các ứng dụng chạy trên python hay lắm, nên thử xem sao?) và tất nhiên là cài vào bộ nhớ máy.
thank's bác lần nữa......:p

binhseu

Hiện đã hack thành công SS i8510 fw mới nhất (05.03.2009), dùng HeloOX2.01, xin cho hỏi có 1 số soft em cài tốt, 1 số lại báo lỗi file corrupted, ko biết bị sao, nhưng nói chung là hack ngon lành, ngage chơi ầm ầm rồi :D

MinhThang

Manager
ok. Mình đã làm được rùi. thank's bác KJR nhé. :D:D àh bây h mình có thể cài đc các PM đúng ko? àh tiện thể cho mình hỏi luôn mình muốn cài mega và python thì mình sẽ cài mega xong mới cài python àh(mình có đọc thấy các ứng dụng chạy trên python hay lắm, nên thử xem sao?) và tất nhiên là cài vào bộ nhớ máy.
thank's bác lần nữa......:p
Cài Python xong cài Mega.

huyduonghn

Con N82 là con Symbian OS 9.2 đúng ko vây? thế thì mình có thể hack bằng helloOX2 ko nhi? cách hack cũng như vậy thui đúg ko?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hiện đã hack thành công SS i8510 fw mới nhất (05.03.2009), dùng HeloOX2.01, xin cho hỏi có 1 số soft em cài tốt, 1 số lại báo lỗi file corrupted, ko biết bị sao, nhưng nói chung là hack ngon lành, ngage chơi ầm ầm rồi :D

Thế thì quá tốt rồi bác à. Lỗi corupt là do tính tương thích PM của SS kém hơn nokia nên chịu thôi. Cài được PM nào thì đỡ PM ấy thôi.

Siegel_007

bạn sign cài thử bãn 2.01 này xem tốt ko
Posted via Mobile Device thì em sign bản 2.01 này đấy chứ, nhưng cài xong ra chạy cái icon hình con trâu thì đến unpacking files là nó cứ chạy hoài như vậy cả tiếng. Sốt ruột em vô Xplore cài thẳng mấy cái tập tin trong E:\HelloOX2 luôn, riêng 2 file .exe thì copy vào C:\sys\bin. Xong e thoát ra vô rompatcher run apply cái open4all rồi restart lại máy. Thế là cài được mấy cái file bị hết hạn, hay tập tin bị lỗi. Em mới cài được Skyforcereloaded, chơi ngon! Nhưng mỗi lần vào cái biểu tượng con trâu HelloOX2 là bị unpacking files. Cái này chắc phải nhờ mấy bác pro giải thích cho với!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile Device thì em sign bản 2.01 này đấy chứ, nhưng cài xong ra chạy cái icon hình con trâu thì đến unpacking files là nó cứ chạy hoài như vậy cả tiếng. Sốt ruột em vô Xplore cài thẳng mấy cái tập tin trong E:\HelloOX2 luôn, riêng 2 file .exe thì copy vào C:\sys\bin. Xong e thoát ra vô rompatcher run apply cái open4all rồi restart lại máy. Thế là cài được mấy cái file bị hết hạn, hay tập tin bị lỗi. Em mới cài được Skyforcereloaded, chơi ngon! Nhưng mỗi lần vào cái biểu tượng con trâu HelloOX2 là bị unpacking files. Cái này chắc phải nhờ mấy bác pro giải thích cho với!

Bạn đang xài máy nào? FW là bao nhiêu thì mình mới biết đường mà chỉ?

tmh8489

Em mới tậu con N6720, vào tham khảo mấy bài hack phone và làm theo nhưng toàn thất bại, nay em cầu cứu mọi người xem .. đã có ai hack thành công con này chưa, chỉ bảo cho em chút kinh nghiệm . Em xin chân thành cảm ơn.
Model 6720
Type RM-424
Custom version :012.008.c08.01

BuuPhucCT

Well-Known Member
Em mới tậu con N6720, vào tham khảo mấy bài hack phone và làm theo nhưng toàn thất bại, nay em cầu cứu mọi người xem .. đã có ai hack thành công con này chưa, chỉ bảo cho em chút kinh nghiệm . Em xin chân thành cảm ơn.
Model 6720
Type RM-424
Custom version :012.008.c08.01

Ặc. 6720 mới quá nên bạn thử hack với hello.ox 2.1 xem có được k? Nếu k được thì phải đợi và SIGN tạm thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.