• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Help: hình Bootscreen của Atom

Status
Không mở trả lời sau này.

Medkid

Help needed:cần Bootscreen của Atom

Hiện tại mình đang build rom cho Atom, mình muốn thay cái màn hình bootscreen đầu tiên và csai thứ 2 bằng 2 cái hình khác, mang phong cách mới hơn, nhưng kĩ năng đồ họa của mình chỉ có hạn, vậy bạn nào có hình nào đẹp hoặc tự thiết kế được thì làm ơn post lên chia sẻ, mình sẽ cố gắng thay nó vào trong ROM PDAVIET mới dành cho Atom.
yêu cầu:
1.file 2 định dạng .bmp và .png kích thước 240 x 320 x 96 dpi làm bootscreen số 1 và số 2
2.có chữ "Atom" , nếu được thì thêm "www.pdaviet.net"
3.ko cần logo của HTC
thanks
Nếu bạn nào có thiết kế welcomehead.96.png đẹp thì post lên luôn (để thay cái bootscreen thứ 3) kích thước 320x320x96 dpi
Dưới đây là welcomehead của man PhamQuang cho mình và bootscr mặc định của Jiggs

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Boot screen of Atom

here are the first;second and third bootscreen for our Atom

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
Mình cũng góp vui một vài cái nếu giúp sức được cùng MedKid!;) Đây là hình minh họa, bạn down cả file đính kèm về xem nhé!

Medkid

ha ha, new bootscreen cho Atom, author: Hoangdat_vista

đây hoàn toàn là tác phẩm của Hoangdat_vista mình chỉ tham vấn thôi.

Medkid

WoWWWWWWWWW, quá đẹp rồi, cảm ơn anh Hoangdat_vista nhiều nhiều.
Chắc chắn anh em Atom sẽ có rom mới trong cuối tuần này, real build 18538 (fix camera) và bản fake build 20000 (mỗi build có 2 version Touch và Crossbow,tức là sẽ có 4 rom cho anh em thử lận) :))

Status
Không mở trả lời sau này.