• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help Please] HTC J One lỗi Wifi sau khi S-Off

adonis

Mình có con J One đã Unlock bootloader, s-off, 1.52.000, 1.05.970.2, supper cid, hiện đang bị lỗi wifi sau khi s-off, wifi luôn ở chế độ turn on và nút on, off wifi thì bị mờ. Mình đã thử up ruu gốc 1.05.970.2 và up nâng firmware lên 1.07.970.4 những vẫn không sữa được lỗi này. Anh em xem có giải pháp nào fix được lỗi này giúp mình với nhé. Thanks all.

Taki7610

Unlock_GSM
Flash bản rom cook vipper one sau đó flash thêm boot img của bản rom xem có wifi lại ko.

adonis

Tình hình là đã flash rom Vipper One 5.0 sau đó flash file boot.img của rom này nhưng vẫn không được.

Taki7610

Unlock_GSM
Tình hình là đã flash rom Vipper One 5.0 sau đó flash file boot.img của rom này nhưng vẫn không được.

Tìm bản rom nào có kèm boot imge không nhất thiết phải bản cao flash lại xem, có thể dùng bản cmxx vì bản đó có thể không tối ưu nhưng fix được các lỗi test xem, nếu vẫn không hết thì xem xét đến chip wifi.

adonis

Tìm bản rom nào có kèm boot imge không nhất thiết phải bản cao flash lại xem, có thể dùng bản cmxx vì bản đó có thể không tối ưu nhưng fix được các lỗi test xem, nếu vẫn không hết thì xem xét đến chip wifi.
Rom CyanogenMod dùng bản nào cũng được hay là phải dùng bản port riêng cho J One bác nhỉ?

adonis

Con này có thay được chíp wifi không bác nhỉ?

AquaSta

Moderator
Con này có thay được chíp wifi không bác nhỉ?

Em cũng đã gặp máy HTC bị tương tự tham khảo thì thấy có hướng dẫn fix bằng kernel, như vậy thì như bác hanoiwap nói thì đúng.

Taki7610

Unlock_GSM
cũng có trường hợp xã file backup ver zin rồi nhưng vẫn bị wifi, do khách ko muốn bung máy, nếu dc bung máy có thể fix wlan trong riff :D

AquaSta

Moderator
cũng có trường hợp xã file backup ver zin rồi nhưng vẫn bị wifi, do khách ko muốn bung máy, nếu dc bung máy có thể fix wlan trong riff :D

Em phang bằng riff rồi vẫn lỗi mới đâu, butterfly S-OFF XD (không phải S-OFF PVT) >> đã chuyển sang PVT vẫn bị.
Search trên mạng thì thấy đôi ba trường hợp bị wifi, có người bảo là do roaming khi dời China, đút sim China vào thì Wifi lại ok. Có người thì up lại rom gốc thì được