• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Help tôi về việc tin nhắn sao lưu sang máy tính bị mất- n73

longvanna

Xin chào các Pro, các anh các chị và các bạn!

Hiện tại em đang dùng con Nokia N73.

Số là em có 1 cơ số tin nhắn ( > 1000 tin- của người yêu ấy mà), hjc, vì sợ thằng em đọc lung tung nên đã dùng phần mềm đặt ẩn tin nhắn , số lượng >1000 tin từ năm 2010 đến nay, nằm trong bộ nhớ máy, dung lượng tin nhắn lên đến 10M.

Hôm nay em định cho hiện lên cả rồi dùng phần mềm Nokia PC Suite để copy tin nhắn sang PC( Máy tính) lưu.

Trước khi làm em thực hành với mấy tin nhắn chúc tết của bạn, copy sang PC và ngược lại đều OK.

Sau đó em thấy trên mạng có viết cái chương trình Nokia PC Suite có thể sao lưu và phục hồi được tin nhắn, danh bạ,... từ điện thoại sang PC và ngược lại.( Nokia PC Suite của em là bản tiếng việt )

Thế là em thực hiện sao lưu tin nhắn ( thông qua cái mục backup - sao lưu chứ không dùng Synchronize- đồng bộ- may mà chỉ chọn tin nhắn, nếu mà chọn danh bạ nữa thì chết luôn, hjc) từ điện thoại sang PC, được 1 file có tên ( em đặt) tinnhan.nbu với dung lượng 30kb.

Tiếp theo em thử phục hồi lại xem thế nào, cũng dùng Nokia PC Suite , vào mục sao lưu, chọn mục phục hồi, chọn file tinnhan.nbu lúc nãy, chạy 1 hồi lâu ( khoảng 7 phút), thấy báo OK, điện thoại báo sáng và yêu cầu khởi động lại,.....

Ôi trời, khi khởi động lại, vào mục tin nhắn kiểm tra, ôi thôi, không có tin nhắn, vào chương trình quản lý tin nhắn ẩn cũng không còn tin nhắn ẩn đâu nữa, hjc, toàn hộp thư trắng, chết rồi các bạn ơi.

Hjc, vậy em kính mong các bro ra tay cứu giúp em lấy lại các tin nhắn đó được không.
Em xin chân thành cảm ơn, nếu bro nào giúp thành công em sẽ share card 50K. huhuhuuhu

P./S:
Tin nhắn em lưu trong máy, trước và sau khi sao lưu em đều để chế độ tin nhắn lưu vào bộ nhớ máy ( nếu bộ nhớ thẻ có thể coverted được).
Bộ nhớ máy có tin nhắn trước khi sao lưu còn 15M, sao khi sao lưu và phục hồi lại mất hết tin nhắn, bộ nhớ lên là 25M.
Em đã dùng tất cả các phần mềm như UCSafeBox, Trustmobi MobiBackup , X-SMS v2.00 S60v3 , LogExport, ShowDelMsg v2.0 ... đều vô tác dụng, vì các phần mêm này số thì cho xem 1 ít tin nhắn, số thì convert được 1 ít tin nhắn, trong khi đó bình quân 1 ngày chúng em nt với nhau tới 20 tin.

Cái file tinnhan.nbu em vẫn đang giữ ở đây, em đã phục hồi lại thêm 2 lần nữa nhưng mà không được.

Sao mà 10M tin nhắn dùng Nokia PC Suite nó converted ra dự liệu trên máy tính còn 30K thế nhỉ? Nén dạng cao cấp à....?

Tất cả các tin nhắn ( gửi đi và đến) được em lưu dưới dạng ẩn từ năm 2010 đến nay. ( một số em lưu ở bộ nhớ thẻ, nhưng hiện nay thẻ nhớ đang đưa cho bạn gái dùng nên không sao)

Một lần nữa kính mong các pro giúp đỡ và em xin chân thành cảm ơn !