• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HELP]Xóa nhầm file "com.android.settings"

gabytran

Loay hoay trong Titanium, nhấn sao tự nhiên xóa lun file "com.android.settings". Giờ Mất biểu tượng "Cài đặt" và ko cách nào truy cập vào ứng dụng đó được, ko truy cập được và có lẽ các thành phần liên quan đều ko hoạt động :((
Ai biết cách khắc phục chỉ giúp e với :((

yeskia

Moderator
Loay hoay trong Titanium, nhấn sao tự nhiên xóa lun file "com.android.settings". Giờ Mất biểu tượng "Cài đặt" và ko cách nào truy cập vào ứng dụng đó được, ko truy cập được và có lẽ các thành phần liên quan đều ko hoạt động :((
Ai biết cách khắc phục chỉ giúp e với :((

Điện thoại vẫn còn chạy được các ứng dụng khác phải không bạn? Bạn thử cách này xem:
Bạn cài đặt ứng dụng Iapk ở đây vào máy tính, giải nén nó thành thư mục iAPK 0.3 có 4 file, bạn chạy file Iapk.exe để cài ứng dụng vào máy tính, dùng máy tính cài đặt trực tiếp ứng dụng: Hexamob Recovery PRO * ROOT * v3.5, bằng cách trên máy tính click đúp vào file 35hexarecoverproYeskia.apk (sau khi đã đổi đuôi .012 thành .apk), down về ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...a-update-v35&p=2190832&viewfull=1#post2190832
Chạy Hexamob Recovery PRO * ROOT * v3.5 để tìm và phục hồi file đã xoá (mục Other).
Nếu vẫn không được thì chỉ có cách factory reset thôi bạn, nhớ backup lại các danh bạ. tin nhắn, ứng dụng trước khi reset nhé.

gabytran

1. Đã quét nhưng ko đc :(
2. Em sử dụng s3 mini GT-8190, vì trc kia root nhầm 1 lần, sau đó dùng lại bản này "http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2030282". Nhưng mỗi lần flash room(bất cứ room nào) thì phải chạy thêm file PARAM_I8190 có đình kèm (chứ ko là ko vào đc máy mà ở logo hoài dù làm mọi cách). Chạy xong file đó vào thì dữ liệu còn ko mất 1 cái gì cả, và flash nhiều room rồi, biểu tượng "Cài đặt" vẫn chỉ là hình 1 chú android ko chạy đc :((
3. Ai sử dụng S3 mini thì cho e xin file sao lưu của com.android.settings nhé.