• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES ROM WM6.1 (CORE 19202 & 19209) PV DVH

Gozilla85

Anh em nào up ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)Version 3.62.03(Black & Clean) rồi cho cái ý kiến với nào :D

hcqp

Theo mình, nên bỏ bớt một cái biểu tượng báo Pin trên góc trái màn hình thì tiện hơn! Vì nó sẽ chiếm chỗ, ko thấy giờ ở một số ứng dụng như: Phone, Chơi bài....
Mà nó đã có một biểu tượng báo Pin ở dưới rồi còn gì.... để đồng hồ ở đó vẫn hợp lý hơn cả!

tmhung

em cũng nghĩ vậy , nên bỏ cái đồng hoe62 đó , để nỏmal sẽ tốt ho8n , thank anh về bản rom ( chạy good )

pvinh

mau hết pin wa, vì kèm theo nhiều soft nên chạy chậm và dễ bị treo máy,iContact 0.6 vẻy good, thanks Dvha79_ddt

hiepkhach

nhìn đẹp mắt, để mình thử xài cho cái phone Tytn cũ của mình. cám ơn nhiê`u

cuonglb

Hi bác DVHA79_DDT, bác có thể build riêng bản Clean ROM cho mọi người có nhu cầu dùng CR không?

Bạn PM cho mình qua YM nhé :)

Last edited by a moderator:

hoanggiaanh

Pin nhanh hết thật! Nhạc chuông cho cuộc gọi ít quá, thích cái bài ở bản 6.0 (ko nhớ tên) nhưng bản này lại ko có. Phần mềm chat miễn phí good lắm, đơn giản mà hiệu quả! Thanks bác DVH!

hoatienii

Bản ROM clean bị lỗi là khi chọn theme này qua theme khác thì bị treo máy.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thông tin mới

Mình mới mượn 1 tai nghe Bluetooth chuẩn A2DP nghe rất tuyệt
Bạn nào có nhu cầu nghe nhạc qua tai nghe Bluetooth chuẩn A2DP thì pm cho mình, mình sẽ build cho 1 bản ROM để test nhé

pvinh

vừa up bản này ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)
Version 3.62.03(Black & Clean),có nhiều cải tiền hay: pin sài lâu hết hơn, có thêm chế độ auto device lock, nhanh hơn, giao diện đen rất đẹp,Quick Launcher không thực sự tiện dụng vì không thay đổi ctrình đc,skin Dialer chưa đẹp... thanks mod

màn hình welcome đơn giản hơn sẽ cool & pro hơn đó ... có gì không phải mong các bạn bỏ qua dùm, được test newrom thật là tuyệt vời , chỉ tiếc là chưa biết cách build rom thôi ...

Last edited by a moderator:

kaiser

Thông tin mới

Mình mới mượn 1 tai nghe Bluetooth chuẩn A2DP nghe rất tuyệt
Bạn nào có nhu cầu nghe nhạc qua tai nghe Bluetooth chuẩn A2DP thì pm cho mình, mình sẽ build cho 1 bản ROM để test nhé

vậy bạn làm đi mình test cho mình rất thích nghe nhạc nên xài cái Itech R35 đó...........THK

damphuc

Em đang dùng X01HT đã giải mã , dùng mạng Softbank ở nhật bản. Up rom này xong thì không bắt được sóng Softbank nữa, thử up lại các Rom khác thì vẫn bắt sóng bình thường. Mới dùng được 1, 2 hôm em thấy bản Rom nay giao diện rất đẹp và tiện lợi. Mong các Mod giúp em khắc phục lỗi trên.
Cảm ơn Mod Dvha79_ddt đã share.

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em đang dùng X01HT đã giải mã , dùng mạng Softbank ở nhật bản. Up rom này xong thì không bắt được sóng Softbank nữa, thử up lại các Rom khác thì vẫn bắt sóng bình thường. Mới dùng được 1, 2 hôm em thấy bản Rom nay giao diện rất đẹp và tiện lợi. Mong các Mod giúp em khắc phục lỗi trên.
Cảm ơn Mod Dvha79_ddt đã share.

Bạn thử làm cách sau nhé
Phone -> Options... -> Band
Select your network type : Auto
Select your GSM/UMTS band : Auto

Chúc thành công

dangtriduc

mới up bản ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH)
Version 3.62.03(Black & Clean) .
sau 2 ngày xài thấy khá ổn , chạy có vẻ nhanh hơn bản rom trước . bấm thanks rồi vẫn thanks mod Dvha79_ddt 1 lần nữa.
sau gần 1 tuần test thì có hiện tượng máy hay bi treo đột ngột , phải reset máy mới được

Chỉnh sửa cuối:

gecko

Bac oi cho em hoi chut, em dang dung con O2 NEO em up ban ROM nay co duoc khong. Cam on bac nhieu