• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES WM6.1 ROM V16 - Build 20270.1.3.1

PhamQuang

Manager
ROM 3.62.61.16 CHO HTC HERMES

= CE OS 5.2.20270 Build 20270.1.3.1 =

Góp vui cùng các ĐHV khu vực Hermes 1 Build cho HTC Hermes, dựa trên cơ sở OS mới:

CE OS 5.2.20270 Build 20270.1.3.1

Sử dụng giao diện Diamond với các màu chuẩn trắng đen.
Sử dụng skin cho WMP, AudioManager, DialPád của Poorlyduck (trên XDA).

ROM tích hợp các ứng dụng cần thiết tối thiểu:
- HTC Home
- AudioManager
- TaskManager
....

===========================================================================

LINK TẢI ROM V16

Mã:
http://rapidshare.com/files/131381643/HERMES_WWE_3.62.61.16_B20270.rar

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR]
[/I]

togiavi

Rom này đẹp và pro nhưng sao tôi o bắt được sóng AT&T ( tôi đang sông ở Mỹ ) cột sóng cứ seaching nhưng o có sóng ! Anh PQ xem lại giúp

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Rom này đẹp và pro nhưng sao tôi o bắt được sóng AT&T ( tôi đang sông ở Mỹ ) cột sóng cứ seaching nhưng o có sóng ! Anh PQ xem lại giúp

Bạn vô Phone -> Options rồi vô mục Band chọn xem sao

togiavi

Ở mục band các rom khác là auto và auto , bản rom này mặc định là GSM và o có auto ở select your GSM , chọn sao cũng o có sóng !

hungchip

Anh Quang và Hà có thể up lên host khác đc k? Mình bó tay với Rapid từ lâu rồi... Thanks

sqrt1

Bác Quang ơi,cho e hỏi làm sao tắt cái Screensaver vậy,em nghe nhạc bằng Audio Manager hay WMP cứ xuất hiện screensaver là bị tắt nhạc à,và bác có thể bổ sung phần xem dung lượng pin fixed 1% đc ko ạ,cám ơn bác nhiều

hungchip

Mình k thể cài đc. Toàn báo lỗi kết nối. Mặc dù đã kiểm tra lại kết nối, khởi động lại cả PPC và PC. nhưng vẫn k đc. (nhưng thử cài ROM của DVH và PNT vẫn bình thường)

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình k thể cài đc. Toàn báo lỗi kết nối. Mặc dù đã kiểm tra lại kết nối, khởi động lại cả PPC và PC. nhưng vẫn k đc. (nhưng thử cài ROM của DVH và PNT vẫn bình thường)

Bạn thử cứ để cáp kết nối rồi reset lại PPC xem sao, thỉnh thoảng mình vẫn làm như vậy đấy :)

bigbear1812

Rom này ổn định lắm, em cài trên dopod không bị hiện tượng treo máy nữa. nhưng hình như báo pin có vấn đề, máy đang có 60% pin nhưng khi nghe nhạc được một chút là nó báo pin yếu. không biết có phải pin hư không nữa. Thanks Bác Quang.

hungchip

Bạn thử cứ để cáp kết nối rồi reset lại PPC xem sao, thỉnh thoảng mình vẫn làm như vậy đấy :)

Mình cũng đã làm như vậy rồi, nhưng vẫn không đc.
Có phải cài bằng cách chọn "ROMUpdateUtility"?
Vì nếu cài ROM cua Ha thì chọn vào "RUUWrapper" thì đc.

Còn vấn đề PIN thì đúng là chỉ đc 1 ngày thôi , xạc 1 lục thì báo 100% và hao PIN nhanh hơn trc nhiều.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cũng đã làm như vậy rồi, nhưng vẫn không đc.
Có phải cài bằng cách chọn "ROMUpdateUtility"?
Vì nếu cài ROM cua Ha thì chọn vào "RUUWrapper" thì đc.

Còn vấn đề PIN thì đúng là chỉ đc 1 ngày thôi , xạc 1 lục thì báo 100% và hao PIN nhanh hơn trc nhiều.

Cái ROMUpdateUntility và RUUWrapper cũng ko khác gì nhau cả.
CÒn pin vậy là phải thay rồi đấy, hãy thận trọng để mua được pin tốt nhé. Pin tốt thì phải 3-4 ngày pin ko thì chỉ trong vòng 1 ngày là hết rồi
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

hoatienii

Rom này chạy ổn định và nhanh. Bản V15 của Bác bị lỗi IR còn bản này thì ok.

hungchip

Tự nhiên ngồi thử lại up đc ROM của A.Quang.
Cộng nhận giao diện đẹp, chạy ngon lành. Vấn đề PIN có vẻ ổn (dùng liên tục thì dc khoảng 2 ngày, dúng ít thì cũng dc gần 4 ngày).
Cảm ơn MOD Quang nhiều! =D>

A Quang có thể cho màu trong Phone -> "Last call" là màu sáng để nhìn rõ hơn.
Vì bình thường nhìn cũng hơi khó, ra ngoaì trời còn khó hơn.
=D>

A Quang@: Thỉnh thoảng khi có tin nhắn vào Messaging hoặc vào đọc tin thì k đc??? Reset lại tì lại dùng bt???

Chỉnh sửa cuối:

khanha

hix, sau khi up tới up lui mấy ROM ,bi giờ tự nhiện máy m ko cho dùng file .amr để làm ringtone nữa, mặc dù vẫn nghe dc file amr :((, ko bít phải làm sao giờ, có ai bị giống m ho :((

Chỉnh sửa cuối: