• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES WM6.1 ROM V18 (Manila2D) - Build 20755.1.4.0

PhamQuang

Manager
ROM 3.15.502.18 (Manila2D) CHO HTC Hermes

= CE OS 5.2.20755 Build 20755.1.4.0 =

Phiên bản V18, WM6.1 tích hợp chức năng Manila2D giao diện Black & Blue dành cho HTC TyTN (Hermes), trên cơ sở:
- ROM Hermes Cingular WM6.0 ship: 3.62.502.3
- Tích hợp Manila2D được tách ra từ Ship ROM dòng HTC Viva. Một số ứng dụng và giao diện được sử dụng của tác giả herg62123. Thanks herg62123 !!!
- Sử dụng 1 số giao diện Blue tuyệt vời của Poorlyduck. Thanks Poorlyduck !!!
- Sau khi Up ROM để chức năng Manila2D hoạt động đầy đủ, cần cài đặt Opera và YouTube là đủ. Các chức năng này hoạt động tốt.
Link tải các Cab phụ trợ sau:
Mã:
* [I][U]Opera 9.5 (v9.5 Build-2392)[/U][/I]:
http://www.mediafire.com/?tztmhghjko2

* [I][U]YouTube (v1.5 Build-1819.1531)[/U][/I]:
http://www.mediafire.com/?xx4onyzoh4o

* [I][U]MMS v5.0.70.24 (nếu cần sử dụng)[/U][/I]:
http://rapidshare.com/files/147718478/ArcsoftMMS_5_0_70_24_QVGA.7z

- ROM với giao diện Manila2D chạy khá nhanh và ổn.
- Các chức năng kết nối, phone,... hoạt động bình thường

LINK TẢI ROM V18 (Manila2D):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/150616343/HERMES_WWE_3.62.502.18_B20755_Manila2D.rar
Mã:
[I]Pass. giải nén: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Link trong file đính kèm dành cho các thành viên không tải được link Rapid !!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
CHú lại có ROM mới cho Hermes rồi, nhìn rất đẹp mania kết hợp với Dialpad rất là đồng bộ :)

dangnghi

Các bác xem thế nào chứ. Từ hôm e UP ROM cho con Dopop 838pro của e từ WM6.0 lên WM6.1 cứ đc mấy hôm là lại phải Hard Reset lại. Thử mấy phiên bản cũng vậy. Hy vọng lần này thành công. Dù gì cũng rất cảm ơn các bác!

PhamQuang

Manager
Các bác xem thế nào chứ. Từ hôm e UP ROM cho con Dopop 838pro của e từ WM6.0 lên WM6.1 cứ đc mấy hôm là lại phải Hard Reset lại. Thử mấy phiên bản cũng vậy. Hy vọng lần này thành công. Dù gì cũng rất cảm ơn các bác!

Mình khuyên bạn chân thành là hãy Dowgrade về WM6.0 để máy đỡ phải HR bạn ạ.
Đây là Topic giới thiệu ROM giao diện mới, thảo luận về nó chứ không để thắc mắc chuyện máy bị bệnh nọ hay bệnh kia !!! :O:O:O

dangnghi

Xin lỗi e lộn. Đợi e tải xong bản này, UP thử cho con máy của em rồi xin đc đàm đạo cùng bác.

club_chanhche

vừa mới up lên xong. quá tuyệt. để tối kiểm xem có lỗi j kg nhưng giao diện black&blue đúng gu của em luôn.thanks anh Quang nhìu nhìu

838pro

Hi PhamQuang and thanks for your wonderful work! :)

Is it possible to make a same dialpad but with video call in CAB so we can install ourself? This dialpad looks wonderful :D

joshkoss

Congrats on the new rom!!!
Can you help with:

Congrats trên rom mới!!!
Có thể giúp bạn với:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=452864&postcount=15

Can anyone help translate my request maybe phamquang don't understand??

Bất cứ ai có thể giúp đỡ phiên dịch của tôi có thể yêu cầu phamquang không hiểu??

I have sent PM's and am now blocked.
Why are pdaviet ROM so secret?

Tôi đã gửi PM's và bây giờ sáng bị chặn.
Tại sao các pdaviet ROM bí mật như vậy?

Thank You in advance for any help you can offer.
Cảm ơn Bạn trước cho bất kỳ giúp bạn có thể cung cấp.

Chỉnh sửa cuối:

zocster

Hi PhamQuang and thanks for your wonderful work! :)

Is it possible to make a same dialpad but with video call in CAB so we can install ourself? This dialpad looks wonderful :D

I will have to second this also. Yes I love 3g dial pad similar style.

Nalfa

Don't you get the mesage

Congrats on the new rom!!!
Can you help with:

Congrats trên rom mới!!!
Có thể giúp bạn với:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=452864&postcount=15

Can anyone help translate my request maybe phamquang don't understand??

Bất cứ ai có thể giúp đỡ phiên dịch của tôi có thể yêu cầu phamquang không hiểu??

I have sent PM's and am now blocked.
Why are pdaviet ROM so secret?

Tôi đã gửi PM's và bây giờ sáng bị chặn.
Tại sao các pdaviet ROM bí mật như vậy?

Thank You in advance for any help you can offer.
Cảm ơn Bạn trước cho bất kỳ giúp bạn có thể cung cấp.

:)) If Mr. Pham Quang does not understand you then it has to be within 3 reasons:
1. Your Vietnamese is terrible.
2. Your English is not much better
3. Your request sound like a demand.

It's not an issue that his ROM is Secret or NOT, but he is the author and he has the right to share/not to share...
I am guessing that you're now blocked because he does not want to hear from you again!:))

Thank you Pham Quang for your contributions to this forum.=D>

Chỉnh sửa cuối:

joshkoss

:)) If Mr. Pham Quang does not understand you then it has to be within 3 reasons:
1. Your Vietnamese is terrible.
2. Your English is not much better
3. Your request sound like a demand.

It's not an issue that his ROM is Secret or NOT, but he is the author and he has the right to share/not to share...
I am guessing that you're now blocked because he does not want to hear from you again!:))

Thank you Pham Quang for your contributions to this forum.=D>

Yes Pham Quang, thank you for the rom's you create. I also create roms. on XDA forums (were i think i'll stay:( )

I apologize for coming off demanding, was hoping on being the squeaky wheel that got the grease.

I and coutless others are very grateful for your work but would like to learn from your rom creating style.

In xda were i have learned rom cooking we gladly help and share information so we all can improve and help each other. so i'm sorry i'm just a little used to that.

I guess i should have just stopped asking after the first couple times i and others were ignored. woulda been cool if he just came on and said no or somthing instead of others having to do his dirty work :-?

Sorry for my bad language and poor translation via google.

Peace and hope you enjoy his roms as i have, and many others on xda have also.

P.s. if anyone ever wants help learning to cook roms me and countless others in xda are gladly there to help and share information
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=355

-Josh

Chỉnh sửa cuối:

maverick

Hi các bác! Em thấy giao diện bản ROM này rất đẹp, rất cảm ơn bác PhamQuang. Các bác cho em hỏi một chút là: sao em không thể uprom được, em vẫn up các bản ROM của bác Dvha79_ddt bỉnh thường (em uprom từ máy tính). Toàn báo lỗi ERROR connection 260. Mong các bác chỉ giáo. Thanks!!!

abusalad

Cám ơn bản rom này của chú PhamQuang nhé, cháu rất thích style này, bản rom chạy rất mượt và ổng định. Chúc chú nhiều sức khỏe và ngày càng có thêm nhiều bản rom hay khác!

duylinh1711

sao lại xóa bài của mình vậy ?:( mình thấy người khác cũng hỏi như mình mà,tai mình down về mà không biết cách cài mà,có thể hướng dẫn mình cài được không?tại mình không thấy file setup mà..thanks nhiều,mình thích rom này lắm,hướng dẫn mình uprom dc không bạn.. thanks nhiều

Chưa biết cách UP thì ra ngoài hỏi bạn nhé, đây là topic nhận xét về bản ROM này chứ ko phải nơi để hỏi han. Chạy RUUWrapper.exe hoặc ROMUpdateUtility.exe có trong thư mục đó nhé

Last edited by a moderator:

abusalad

hi, mình đã up và test rom này thấy chạy mượt và ổn định, tuy nhiên phần windows media player bị lỗi khi đang chạy một hồi khi màn hình tự động power off ở chế độ standby thì nhạc bị pause, không biết có bác nào test thấy lỗi như mình không? ngoài ra các phần khác đều ổn.

club_chanhche

sau vài ngày xài.e thấy có 2 lỗi :
1. Cái audio manager chỉ play được chừng 2-3s là tắt ngúm,văng ra ngoài.
2.Nhận cuộc gọi tự dưng standby
Còn cái Wmedia thì e ài vô tư chưa thấy bị j.có khi nào giữa AM và WM xung đột không nhỉ ?

khanha

hix, sao lần nào em up ROM của bác Quang cũng bị 1 lỗi là ko dùng file arm làm nhạc chuông được, có ai bị như m ko, làm sao chữa bây giờ :(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
sau vài ngày xài.e thấy có 2 lỗi :
1. Cái audio manager chỉ play được chừng 2-3s là tắt ngúm,văng ra ngoài.
2.Nhận cuộc gọi tự dưng standby
Còn cái Wmedia thì e ài vô tư chưa thấy bị j.có khi nào giữa AM và WM xung đột không nhỉ ?

Không phải xung đột đâu bạn à, bạn thử reset lại phone hay format lại thẻ xem sao? Hoặc chỉnh lại reg quản lý nguồn của thẻ nhớ coi.

hix, sao lần nào em up ROM của bác Quang cũng bị 1 lỗi là ko dùng file arm làm nhạc chuông được, có ai bị như m ko, làm sao chữa bây giờ :(

Nó báo sao, play file amr có tiếng không vậy?