• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES WM6.1 ROM V18 (Manila2D) - Build 20755.1.4.0

khanha

Không phải xung đột đâu bạn à, bạn thử reset lại phone hay format lại thẻ xem sao? Hoặc chỉnh lại reg quản lý nguồn của thẻ nhớ coi.

Nó báo sao, play file amr có tiếng không vậy?
em play các file đều bình thường (kể cả file amr)
còn nhạc chuông thì có mỗi file amr là nhấn "set at ringtone" không được (không hiện thông báo đã set thành ringtone luôn), chỉnh trong "sounds and notification" cũng ko được luôn, nó có hiện file đó trong list select nhưng mà lựa file đó xong ok thì nó lại nhảy về file nhạc chuông mặc định:-?? ,up lại ROM 2 lần vẫn vậy, lần trước em dùng bản v16 của bác Quang cũng bị thế này

club_chanhche

đã HR lẫn SR mà vẫn kg hết.
Thêm lỗi lạ là đang sử dụng lâu lâu tự dưng nó shut down .tắt màn hình í.
kể cả đang nghe nhạc bằng tcpm

PhamQuang

Manager
em play các file đều bình thường (kể cả file amr)
còn nhạc chuông thì có mỗi file amr là nhấn "set at ringtone" không được (không hiện thông báo đã set thành ringtone luôn), chỉnh trong "sounds and notification" cũng ko được luôn, nó có hiện file đó trong list select nhưng mà lựa file đó xong ok thì nó lại nhảy về file nhạc chuông mặc định:-?? ,up lại ROM 2 lần vẫn vậy, lần trước em dùng bản v16 của bác Quang cũng bị thế này

Ý bạn là sao? Nói cụ thể xem nào, bạn muốn nói vấn đề "Set ringtone" phải không?
Mình test đâu có thấy vấn đề gì lớn đâu, set được OK mà.
Đây là vấn đề nhỏ, không thể vì nó mà phải Build lại cả ROM, sao cứ bắt buộc phải lấy định dạng nào đó để làm ringtone? Mình thấy WMA và MP3 dùng đều tốt mà (các định dạng khác ko cần test). 2 địng dạng trên mà set được thì không thể không set được các định dạng khác.

PhamQuang

Manager
đã HR lẫn SR mà vẫn kg hết.
Thêm lỗi lạ là đang sử dụng lâu lâu tự dưng nó shut down .tắt màn hình í.
kể cả đang nghe nhạc bằng tcpm

- AudioManager đang chơi mà bị văng ra nguyên nhân tới 99,99% là do thẻ.
Ngoài ra có thể chỉnh reg.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Power]
"DisableGwesPowerOff"=dword:1

rồi SR lại, tuy có tốn PIN 1 chút nhưng chơi nhạc sẽ trơn tru hơn.

- Về vấn đề máy tự khởi động lại, Trung hãy kiểm tra lại máy, PIN và các ứng dụng cài thêm đi.
Máy chú để từ hôm Build tới giờ, chưa bị vậy lần nào, kể cả khi PIN còn 7%.

club_chanhche

Đúng là do thẻ 2G "lởm" bị roài.cháu thử bỏ ra và chơi thì ok.
còn chuyện người khác call minh mà nó tự shut down là sao vậy chú ?(vẫn bị khi tháo thẻ nhớ).
cháu xài pin 3000mA nên chuyện pin hẻm cần quan tâm he he.

Chỉnh sửa cuối:

startrace

Cháu đã up bản rom của bác Quang rồi, giao diện tuyệt vời không có gì để nói, cháu sử dụng CHT9000 và bị 2 lỗi như sau :
+ Tự động mất hết các chương trình phải HR lại, cái này cháu nghĩ là do đụng soft
+ Đang call thì tự động ngắt ?
Cháu rất thích bản rom của bác. Trong quá trình test có 2 lỗi post lên báo cáo

sau 1 ngày test nữa phát sinh thêm một lỗi, máy chỉ cài thêm resco explorer + opera + yourtube, bị mất hết các icon trong programs, SR ko được buộc phải HR lại

Last edited by a moderator:

nkphuongxp

Cho mình hỏi là có phải chức năng Hồng ngoại đã bị vô hiệu hóa trong bản rom này phải không?
Mình dùng Cingular 8525, mình thấy trong Comm Manager thì ko thấy có phần nào liên quan đến Infrared cả.
Mình đang gặp trục trặc với phần mềm NoviiRemote
Đã chọn Setting / Connection / Beam / Receive all coming beams rồi
Khi chạy chương bình vẫn báo lỗi liên quan đến Infrared device :-/

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cho mình hỏi là có phải chức năng Hồng ngoại đã bị vô hiệu hóa trong bản rom này phải không?
Mình dùng Cingular 8525, mình thấy trong Comm Manager thì ko thấy có phần nào liên quan đến Infrared cả.
Mình đang gặp trục trặc với phần mềm NoviiRemote
Đã chọn Setting / Connection / Beam / Receive all coming beams rồi
Khi chạy chương bình vẫn báo lỗi liên quan đến Infrared device :-/

Bạn chọn mục BEAM trong Comm Manager ý, nếu không thấy bạn dùng Tools Advance config chỉnh để hiện nó lên xem.
Nếu không thì thử bản ROM khác xem có bị vậy ko.

hieunt

Em gặp lỗi ERROR 260 connection và không cài được. Nó báo là No Connection, check cable mặc dù đang cắm cable. Khi ấn update ROM thì màn hình con Hermes của em tắt đi nhưng không vào ROM Boot mà vẫn hoạt động bình thường. Chú Quang hoặc DVHA biết các khắc phục thì chỉ hộ với. Thanks các bác!

Bạn lấy tools UP từ các bản ROM khác (bản chỉ có 1 file ruu...exe ý) vô rồi UP bằng tool đó nhé

Em đã làm được theo cách của anh. Thanks anh nhiều nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

startrace

Up từ thẻ nhớ cũng được vậy, tui thấy có khi còn nhanh hơn up từ PC

Được nhưng thẻ phải có định dạng Fat32 và không phải thẻ SDHC
Uh thì tui tham mưu thêm 1 giải pháp thôi mừ, còn hướng dẫn thì trên diễn đàn mình thiếu gì search là thấy liền :)

Chỉnh sửa cuối:

Hermes81

Em thì có cái lỗi này, cứ chỉnh sang phần album nhạc, thì nó tự động nhảy về màn hình đen rồi khởi động lại Touch Flo. Còn youtube, nó không link trực tiếp được đến trang chủ luôn ạ. Em chỉ sử dụng được IE thôi.Bác Quang chỉ dẫn cho em 1 cái

qhoa

Trên TouchFLO có 1 vài chức năng không cần thiết. Có cách nào để gỡ bỏ theo í mình không ???

phuplix

Các bác ơi cho em hỏi
Em up ROM bản này lên rồi.... nhưng mà kiến thức không nhiều.

Sao cái kim giây của em nó đứng yên vậy. Chẳng nhảy gỉ cả. Kim giờ và kim phút còn nhảy chứ kim giây thì nín địt.

Có cần phải cài thêm cái gì vô nửa không các bác

tranhai

mấy bản manilla này làm gì có kim giây,kim màu vàng là kim hẹn giờ đó bạn,muốn có kim giây thì cài theme khác

hadinhphu

cái rom này, giờ mình muốn manual về chức năng lock thì sao ? vì trong program chỉ có lock theo minutes thôi, ko có manual lock theo ý mình :-?? có cách nào giải quyết vấn đề này không nhỉ

tranhai

cái rom này, giờ mình muốn manual về chức năng lock thì sao ? vì trong program chỉ có lock theo minutes thôi, ko có manual lock theo ý mình :-?? có cách nào giải quyết vấn đề này không nhỉ
chưa hiểu ý bạn muốn gì