• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES_WM6.1_CHS_Build19900 (Chinese)

dangtuan

Cám ơn tất cả những người đã cung cấp công cụ, phần mềm! Tôi xin được phép không nêu tên cụ thể
ROM tương tự như HERMES_6.1Build19199CHS(Chinese) mà tôi đã từng post trước đây. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21813
Thích hợp cho những người thích sử dụng tiếng Trung Quốc hiện đại (Simple Chinese)
Chưa phát hiện ra Bug, chờ mọi người test tiếp!

Link download
http://www.mediafire.com/?lt4w2t2xjyf
Cách UpROM: Kết nối PPC trạng thái 3 màu với PC qua USB (All Windows OS), sau đó chạy từng bước theo yêu cầu của RUUWrapper.exe
Chúc vui =D>

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Cám ơn tất cả những người đã cung cấp công cụ, phần mềm! Tôi xin được phép không nêu tên cụ thể
ROM tương tự như HERMES_6.1Build19199CHS(Chinese) mà tôi đã từng post trước đây. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21813
Thích hợp cho những người thích sử dụng tiếng Trung Quốc hiện đại (Simple Chinese)
Chưa phát hiện ra Bug, chờ mọi người test tiếp!
Cách UpROM: Kết nối PPC trạng thái 3 màu với PC qua USB (All Windows OS), sau đó chạy từng bước theo yêu cầu của RUUWrapper.exe
Chúc vui =D>

ROM tàu lắm Build thiệt, có lẽ chỉ là fake. Cái này chắc chỉ có chú Quang mới đánh giá được:-??

dangtuan

Ít hao pin

ROM tàu lắm Build thiệt, có lẽ chỉ là fake. Cái này chắc chỉ có chú Quang mới đánh giá được:-??
Vấn đề Build là thật hay hex thì bản thân tui cũng không rõ, vì tui lấy chỗ người khác để làm chứ không phải tay tui làm ra.
Sau vài ngày test tui vẫn chưa phát hiện ra Bug, nhưng chắc chắn ROM này có 1 ưu điểm là rất ít hao pin (Tui dùng X01HT Radio version 1.14.01.10)

hao0907047407

Liệu bản Rom này mình cài bản VLIP 1.0 vào có hoàn toàn bằng Tiếng Việt không nhỉ!bởi vì link die mình chưa down về tét thử được.

dangtuan

Xin lỗi bà con:
Link đưa lên ban đầu là link ngon lành, nhưng sau này tôi cố tình xóa đi, vì:
1. Tôi theo dõi tần xuất download trên host upload file của tôi thì thấy có rất nhều người down, nhưng bên này thì rất ít thấy ai nói lời Thank (Điều này công bằng mà nói thì tôi không bắt ép mọi người phải Thank, khi cái của mình chưa đạt tiêu chuẩn đẻ mọi người nói thank, và hơn nữa thank or no thank đối với tôi chẳng quan trọng gì, tôi chẳng sống bằng nghề này)
2. Quan trọng nhất là : Tại sao có rất nhiều cái ROM cứ phải thanks mới được Download?
3. Tôi rất không muốn nhìn thấy những build Xip mang những thông tin cá nhân (Phải chăng nó là cái tự bản thân mình đã Hex được như Hoangdat_vista đang nghi ngờ? )
4. Một số người chỉ rình xem có ai Spam mình, nhưng họ có hiểu tại sao bị Spam? Và chính họ Spam người khác!
Mong "bà con HERMES" thông cảm, và hãy tin tưởng rằng, nếu từ nay về sau tôi còn làm được gì cho PDAViet, tôi sẽ hết mình.
Chúc vui
Link DOWNLOAD mới: http://www.mediafire.com/?lt4w2t2xjyf

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Xin lỗi bà con:
1. Tôi theo dõi tần xuất download trên host upload file của tôi thì thấy có rất nhều người down, nhưng bên này thì rất ít thấy ai nói lời Thank (Điều này công bằng mà nói thì tôi không bắt ép mọi người phải Thank, khi cái của mình chưa đạt tiêu chuẩn đẻ mọi người nói thank, và hơn nữa thank or no thank đối với tôi chẳng quan trọng gì, tôi chẳng sống bằng nghề này)
2. Quan trọng nhất là : Tại sao có rất nhiều cái ROM cứ phải thanks mới được Download?
3. Tôi rất không muốn nhìn thấy những build Xip mang những thông tin cá nhân (Phải chăng nó là cái tự bản thân mình đã Hex được như Hoangdat_vista đang nghi ngờ? )
4. Một số người chỉ rình xem có ai Spam mình, nhưng họ có hiểu tại sao bị Spam? Và chính họ Spam người khác!
Mong "bà con HERMES" thông cảm, và hãy tin tưởng rằng, nếu từ nay về sau tôi còn làm được gì cho PDAViet, tôi sẽ hết mình.
Chúc vui

Mình nghi ngờ cái gì vậy hả Dangtuan

PhamNhatThanh

Xin lỗi bà con:
Chúc vui
Chào Bạn
không ai nghi ngờ rom của Bạn đâu, tại tiếng Hoa nên có người hiểu lầm rom Fake thôi ,mình rất ủng hộ Bạn tham gia PV về mảng rom tếng Hoa=D>

dangtuan

Sorry vì nói ngắn gọn quá

Mình nghi ngờ cái gì vậy hả Dangtuan
Ý tôi nói rằng, cái số XipBuild đôi khi chỉ là trò chơi con số (theo một số người hay cung cấp XIp nói). Nên chúng ta có thể nghi ngờ cái số XIPbuild là có thật hay không.

Hoangdat_vista

Xin lỗi bà con:
Chúc vui

hi!!! Xin lỗi nha!mình không có ý nói ROM của ông bạn là fake. Mình thấy ROM tiếng Tàu đọc không kỹ tưởng là ông bạn lấy link ROM bên tàu về, chứ không nghĩ do bạn build nên nói năng thô lỗ. Thành thật xin lỗi Dangtuan

PhamQuang

Manager
Xin lỗi bà con:
Chúc vui

Hình như Dangtuan hơi bức xúc!!! :-?:-?:-?
Nhất là ở câu thứ 2.

Mình xin có mấy ý kiến, theo các câu hỏi:
1/ Ít Thanks có lẽ đây là ROM ngôn ngữ China nên ít người dùng thôi. Trên các forum bây giờ mọi người quen dùng WWE.
2/ Thực tế với người Build ROM như mình cũng chẳng thấy cần thanks cho lắm đâu. Nhiều người được dùng ROM mới nhưng họ đôi khi coi "thanks" như là công cụ mua vậy. Chức năng "Thanks" đôi khi KTV dùng để kiểm tra xem ROM mình làm ra có nhiều người hưởng ứng không mà thôi. Ít ra với bản thân mình là vậy, chứ không hoàn toàn "bắt thanks" mới cho Down. Đơn giản chỉ là thống kê. Còn "thanks" thực sự khi ROM tốt người dùng sẽ nói thôi.
3/ Xip là những con số, với các Cookers hiện nay thay đổi nó là không khó. Tuy nhiên hầu hết các Core đều tương ứng với các Core Beta của HTC. Chính vậy mà chúng mới đc chấp nhận. Còn việc thêm thông tin chẳng qua là sự đánh dấu công việc của từng người. Không lẽ chỉ vì mấy dấu hiệu đó mà chúng ta phủ nhận công Build của các KTV sao? Nhất là đối với 1 số dòng khó, các KTV phải nhọc nhằn hàng tháng mới port thành công 1 ROM.
4/ Khái niệm Spam cũng tuỳ thôi Dangtuan ạ. Nếu ý kiến Spam mà có ý thức đóng góp, chắc Spam vậy cũng tốt.
Hy vọng bạn sẽ ngày có nhiều đóng góp cho PV nhất là khu vực ROM Hermes.

Về Build 19900, mình có thể khẳng định là Build fake. Build được phát triển bởi tác giả Ervius (Ý) trên nền tảng Build 19202 và 19209. Sau đó các KTV Tàu phát triển thêm, và cả mình cũng vậy. :D
Tuy nhiên hệ thống Module được chỉnh sửa chọn lọc tốt cho nên Build 19900 chạy cũng rất khá. Ta cũng không nên quá ngặt nghèo với chỉ số này.

khanhquan

bác dangtuan,mình up rồi thấy cũng ok lắm,nhưng có một thắc mắc nhỏ,làm phiền bác chỉ mình với,đó là tiếng chuông khi có cuộc gọi đến nó chỉ đọc số không phát được nhạc,có cách nào tắt chức năng đó không hay xóa chương trình đo cũng được.

dangtuan

Cái đó bị tích hợp rồi

Cái đó là phần OEM có sẵn, khi build ROM tui chọn nó vào, để tui tìm xem no ở đâu, và tìm cách loại bỏ nó thử xem sao
Thanks!