• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Heroes Lore: Zero phiên bản mới :D

Status
Không mở trả lời sau này.

nobita2k

chơi đến nản, trong list quest có 11 cái (kể cả main) rồi, chả biết ở đâu mà làm, có khi thấy xong đc 1 cái cũng chẳng biết xong cái nào :))

phusy

Sory cả nhà, dạo này mình bận học nhìu quá nên ko có thời gian trả lời dc :D, tối nay rảnh 1 tí mình share cho các bạn cách ép ngọc với chế đồ
Cách ép ngọc vào item
Điều kiện đầu tiên là item phải có slot ( dĩ nhiên rồi, ko có slot sao bỏ ngọc vào item dc:)) )

Bạn thấy item, có những cái lỗ phía bên phải cái tên màu tím, 1 item thường 1-6 lỗ., như item này là mã 6 slot ( lv 25 mới ghê :-s) thường thì item khi chế hoặc lụm thường có những slot đã dc ép sẵn thuộc tính rồi( dễ phân biệt bằng cách màu sắc khác nhau) còn những slot trống thì sẽ có màu đen, nhưng có những slot màu xám thì chưa thể ép ngọc vào đc, bạn cần phải đục lỗ cho nó.

Đây là thợ rèn chuyên dùng đục lỗ cho item, với điều kiện item phải có slot màu xám.

Để đục lỗ cần phải có mấy cục màu đen đen này ( đánh rớt ở quái hay mua ở shop cũng dc), tùy slot thứ mấy mà nó sẽ cần bao nhiêu nguyên liệu và dĩ nhiên là 1 tí $$$ $-)

Giao diện khi click vào thợ rèn, để chọn item bạn click nút giữa phím 5 chiều hoặc số "5" nó sẽ hiện hòm đồ của mình

Khi mà chọn xong nó sẽ như thế này, slot thứ 6 cần đến 36 nguyên liệu.

Bấm nút và thế là 1 lỗ đã dc đục ( mỗi lần chỉ đục 1 lỗ, mún thêm lỗ thì đục tiếp =)) )
Tiếp theo để ép ngọc vào item ta cần phải có ngọc chứ nhỉ.

Ngọc có thể đánh rớt ở quái, hoặc mua ở shop mua máu, bạn phải chọn mục C mới có nhá. Có gì cuối bài mình sẽ làm 1 list các ngọc sẽ + những gì cho các bạn dễ chọn lựa;;)

Đây là tên NPC sẽ ép ngọc vào item.

Click vào, chọn dòng thứ 1

Giao diện na ná như chỗ đục lỗ vậy, chọn item nào

bạn thấy có những slot đã ép rồi thì sẽ có dòng + thuộc tính, bạn cho phím lên xuống hoặc "2" "8" rồi ấn 5 nó sẽ vào hòm đồ chọn ngọc và ok. Khi đã ưng ý thì bấm nút!
Lưu ý, có thể ép 1 loại ngọc cho nhiều lỗ, nhưng khi item đã dc ép bởi ngọc có thuộc tính nào rồi thì mình sẽ không thể ép thêm vào dc nữa.

List các loại ngọc từng dòng, theo từ trái qua phải

Dòng 1: strengh +5 ; agility +5 ; health +5 ; spirit +5 ; mana +50 ; critical +1% ; attack + 8
Dòng 2: defend +5 ; ko rõ ; hp + 100 ; strengt +8 ; agility +8 ; health +8 ; spirit +8
Dòng 3: ko rõ ; streng-agility-health-spirit mỗi thứ +3
Xong. Nghĩ tí đã, tí rảnh up tiếp 8-}

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 51 minutes:

Tiếp theo là mình pót tiếp cách chế những món item "chỉ chế - ko drop dc"
Đầu tiên là cần phải có sách chế. Có rất nhiều loại sách, mỗi loại quái thường drop 2-3 loại khác nhau nên rất nhiều loại item, hầu như toàn item vàng, tím, xanh lá... đủ cả. Sách chế item tên sao khi ra item tên nó y chang vậy :D

Bình thường khi có nguyên liệu bạn sẽ đến chỗ tên NPC ép ngọc ấy, nhưng thay vì chọn dòng thứ 1 bạn sẽ chọn dòng thứ 2. Tuy nhiên thường sách có là 1 chuyện nhưng cần phải có những nguyên liệu phù hợp ( hầu như các nguyên liệu quý ko bán trong shop mà rớt tự do nên mình sẽ ko trình bày kiểu chế đồ cách 1. Mà sẽ chế đồ bằng cách sử dụng cash shop ( hình như bản này cash shop xài nó ko tính tiền hay gửi sms gì hết nên yên tâm)
Để vào cash shop bạn ấn phím phải, nó sẽ hiện ra menu, chọn dòng dưới cùng

Nó sẽ ra menu na ná như shop để đục lỗ hoặc ép ngọc, bạn chọn quyển sách bất kì và ấn nút nó sẽ thông báo tiếng TQ gì đó, bạn vào check item. Thế là xong :D

Mình đã ép dc dây chuyền 50 6slot, axe 65 6slot và long-sword 65 6slot rồi đó :)) còn sách nó rớt ở đâu thì có trời mới biết tại vì đi đánh quái có chú ý đâu =))

Chỉnh sửa cuối:

nobita2k

^thêm tí kinh nghiệm, nếu muốn add nhiều ngọc có cùng thuộc tính vào cùng 1 đồ thì phải add đồng thời cùng 1 lúc, vì game này giới hạn mỗi loại ngọc chỉ đc add 1 lần với 1 item

Dòng 1: strengh +5 ; agility +5 ; health +5 ; spirit +5 ; mana +50 ; critical +1% ; attack + 8
Dòng 2: defend +5 ; ko rõ ; hp + 100 ; strengt +8 ; agility +8 ; health +8 ; spirit +8
Dòng 3: ko rõ ; streng-agility-health-spirit mỗi thứ +3

dòng 2 viên thứ 2 là evade+1%, dòng 3 viên 1 hình như là hp regen +1%

P.S: cái cục gạch đen đen đấy theo bản 1 ng ta gọi là mithril :)

Chỉnh sửa cuối:

nobita2k

ko có patch cho e72 ah..hix chán thật..muốn chơi tiếng khựa cũng ko có nữa chứ đừng nói tiếng anh8-|

thực ra ko phải do game k hợp với e72, mà là bản 320x240 đấy bị lỗi, mình thử trên máy khác cũng không bật lên đc mà, down tạm bản khác mà chơi bạn ạ, trò này chờ mấy năm r, k chơi đc thì phí :))

phusy

^thêm tí kinh nghiệm, nếu muốn add nhiều ngọc có cùng thuộc tính vào cùng 1 đồ thì phải add đồng thời cùng 1 lúc, vì game này giới hạn mỗi loại ngọc chỉ đc add 1 lần với 1 item

dòng 2 viên thứ 2 là evade+1%, dòng 3 viên 1 hình như là hp regen +1%

P.S: cái cục gạch đen đen đấy theo bản 1 ng ta gọi là mithril :)

Thank bạn đã bổ sung :D, cái cục regen thà mình tự tay bơm bình hp còn hay hơn :))
Mình thấy mithril đa phần mấy trò rpg toàn màu trắng, cục này đen xì cứ như dark matter trong shining soul 2 quá :D
Sáng nay chế dc 2 cái dao lv 65 6 lỗ cho char rogue, cầm đánh crit sướng tay quá :">
Còn char warrior lv 99 đi thăm boss cuối lv 85 thì phải, đánh nó mà toàn miss ko :-s tầm 5' mới chết :|

nobita2k

hiện giờ cứ phải ngồi mò làm hết quest với unlock nốt thằng cầm 1 cái kiếm nhỏ mới thú, mới mở đc con cầm cái giáo (hay bazoka, chả biết nữa), ai biết làm quest của thằng nhỏ nhỏ đứng sau crystal ở làng 3 không, hỏi nó mà nó cứ "...........". xem trong menu thì ...@@

phusy

Sao bạn unlock đc char cầm cây giáo vậy,chỉ mình với. Char này skill ít nhưng mình thấy nó cũng mạnh. Char còn lại hình như toàn xài phép, thấy list skill nó dài gấp 2 lần char bình thường @.@

nobita2k

cái summoner (theo google dịch trang chủ của nó) thực ra là con tóc xanh chạy theo mình thôi =)) list skill đó là của nó đấy, ấn 7 trong menu ấy.

còn con cầm giáo thì làm quest của thằng trong inn làng 3, thằng góc trên bên phải ấy, nhận q của nó, rồi chạy sang bên trái làng 3, đi vào đường đi giết boss cuối (thằng có cánh, k phải boss cuối thì phải), vào thì thấy 1 cái chest giữa 1 rừng cây tím tím, đi vòng vào (sang map bên cạnh ấy) rồi vào lấy, về thì đưa cho thằng trong nhà đầu tiên của khu bên trên làng 3, rồi quay lại gặp thằng đưa quest ban đầu (hình như phải 40+ trả thì nó mới nhận). Xong, ra NPC job changer, xem xem có thằng mới chưa :)
con mới này vũ khí toàn 3 slot, ghét vãi, được cái đánh lan (hit đầu và cuối) và nhanh, nhưng mà thấy cái skill xoay của warrior con hay hơn :))

bên openitvn.net đang trong quá trình VI hóa thì phải.. chờ đợi thôi :(
mọi cố gắng hình như đang đi vào ngõ cụt thì phải, game này thấy ở đâu cũng khó translate, đi lượn mấy forum từ âu đến á toàn kêu game này bọn khựa nó code kinh quá :))

Chỉnh sửa cuối:

phusy

Thank bạn hướng dẫn nhá, tí nữa mình mò unlock nó. Warrior chiêu xoay nó mạnh nhưng dễ miss với lại delay quá, char gunslinger train lẹ ghê, có skill bắn lan ko bị delay cày lẹ hơn nhiều :D
Mới mò dc chiu passive của con summoner: chiu đầu hình như tăng def, kế phải là tăng attack, phía dưới là tăng HP, còn chiu cuối thì chịu =))
Bên trang blog nước ngoài có nhóm đang phụ trách phần eng hóa ( tụi nó bảo dù có trans đến 1 tháng cũng cam lòng =)) ) mà hình như chữ tụi Tàu nó chuyển sang file hình ảnh thì phải, nếu thế chắc hơi bị ngang xương rồi :|

nobita2k

cái cuối là tăng HP/SP regen, mà summoner có tổng cộng 10 skill active, 10 passive cơ mà, mò đến tết :)) trên mạng chỉ có giải thích 4 skill đầu nên có google trans cũng chịu chết chả đoán đc (mà hình như cái thứ 5 bảng 2 skill passive là +9 to all stats đấy)

phusy

Đâu, 4 skill trên là của cái con đi theo mình đó mà :-s Còn skill con cuối thì lạy mấy ông Hand-on để ??? ai mà lần =))

nobita2k

đã bảo summoner chính là con tóc xanh chạy theo mình mà lại =)) con tóc xanh có 10 skill mà, vào mục 7 rồi chọn dòng dưới cùng mà chuyển sang xem

phusy

À, lúc đầu mình chuyển qua thì nó còn ??? chả biết sao giờ xuất hiện thêm 6 skill nữa mới ác chứ :-s
Mà có muốn cũng ko dc rồi, tại lv 99 hết skill point để cộng vào =,=

nobita2k

muốn cộng lắm k, hehe Sorcerer để làm j mà k xài =))

http://www.pdaviet.net/showthread.php?128768-Sorcerer-v1.72-PM-chuyên-hack-Game-và-ứng-dụng-08.05.11
bài này của bác Kiên, copy cho bác thôi

vào change job dòng thứ 2 reset skill lại mà ....thử, vì cũng chỉ có 4 slot cho passive của hero và 2 slot cho passive của summoner thôi =))

hehe, mò ra được 2 cái passive của con cầm spear rồi, skill 1 là đánh hồi SP, skill 2 là hút máu :))

Chỉnh sửa cuối:

phusy

Game này ra lâu rồi giờ mới dc chơi, ko biết khi nào mới cầm dc bản 4 và 5 của trò này đây :))

nobita2k

xem bản 4 với 5 của game này trên Utube kết vãi, zưng mà chắc k phải java (cũng k biết có phải của Hands-on không nữa, vì bọn nó bảo Heroes Lore Zero là phiên bản cuối của game này mà)

Status
Không mở trả lời sau này.