• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tại ROM nào là tốt nhất cho EVO3D?

zduciii

Kính chào các AnhEm dùng EVO 3D thân mến.

Tôi mới dùng Evo 3d (GSM) ban đầu chạy stock ROM thấy rất ổn định nhưng cái Theme ko vừa lòng mình. Nên tôi đã quyết định chạy xda ROM.

Khi đã dùng thử các ROM như :

[ROM/KERNEL][Nov 26]Virtuous Shooter v.2.0.0 [2.08.401.1][Kernel: UNITY V3] SENSE 3.5

tôi thấy ROM này : + chạy Rất Nhanh
+ hầu như ổn đinh chưa từng bị đơ

Nhưng _ ko xem dc Ảnh 3D
_ ko chơi dc Game 3D

[ROM] 19 NOV | Shooter Beats v1.6 (Sense 3.5)

ROM này : + đã xem dc ảnh 3D và nhận Videos SBS
Nhưng _ khi choi game hay bị đơ
_ game 3d vẫn chưa chạy đc

tôi đang tính chạy về Stock Rom cho nó ổn định,
nhưng khi chạy stock rom có cài dc theme như của Virtuous Shooter và Shooter Beats ko các bác ?

Vậy các Bác nhiều kinh nhiệm chia sẽ cho em và mọi ng mới xem NÊN CHẠY ROM NÀO TỐT ?

KjepNgh3o

Kính chào các AnhEm dùng EVO 3D thân mến.

Tôi mới dùng Evo 3d (GSM) ban đầu chạy stock ROM thấy rất ổn định nhưng cái Theme ko vừa lòng mình. Nên tôi đã quyết định chạy xda ROM.

Khi đã dùng thử các ROM như :

[ROM/KERNEL][Nov 26]Virtuous Shooter v.2.0.0 [2.08.401.1][Kernel: UNITY V3] SENSE 3.5

tôi thấy ROM này : + chạy Rất Nhanh
+ hầu như ổn đinh chưa từng bị đơ

Nhưng _ ko xem dc Ảnh 3D
_ ko chơi dc Game 3D

[ROM] 19 NOV | Shooter Beats v1.6 (Sense 3.5)

ROM này : + đã xem dc ảnh 3D và nhận Videos SBS
Nhưng _ khi choi game hay bị đơ
_ game 3d vẫn chưa chạy đc

tôi đang tính chạy về Stock Rom cho nó ổn định,
nhưng khi chạy stock rom có cài dc theme như của Virtuous Shooter và Shooter Beats ko các bác ?

Vậy các Bác nhiều kinh nhiệm chia sẽ cho em và mọi ng mới xem NÊN CHẠY ROM NÀO TỐT ?

kiểu này là bạn thích dùng Sense 3.5 đây mà :D

mình dùng KingCobra 1.7 + LeeDroid 2.0 thấy khá ổn, nằm chờ Ice Cream Sandwich ra là up =D>

trên XDA đã có 1 bản room cook Ice Cream nhưng còn n tính năng chưa hoạt động được :(

moa780

rom nào ổn định...?cái câu hỏi này muôn thủa, từ hồi dùng HD2 bạn àh. có rom ổn định nhất là chịu khó up test tất cả các rom thấy cái nào ổn định phù hợp với từng cá nhân thì để dùng hàng ngày. người thích sense, nosensen, stock, 3.0,3.5...mỗi cái có cai hay nên cứ chiến hết sẽ biết rom ổn định. Chúc tìm bản phù hợp. Cá nhân tôi đang rom giống Mr zducii. heee có bản Shooter Beats v1.7 update rồi đấy

zduciii

KjepNgh3o : rom KingCobra 1.7 + LeeDroid 2.0 có xem và chơi dc 3d ko bạn ?

moa780 : cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm, mình sẽ update luôn bản Shooter Beats v1.7

phamthaitl

KjepNgh3o : rom KingCobra 1.7 + LeeDroid 2.0 có xem và chơi dc 3d ko bạn ?

moa780 : cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm, mình sẽ update luôn bản Shooter Beats v1.7
sense 3.0 thì chơi đc hết nhé bạn.còn 3.5 thì hiện game chưa chơi 3D đc.

PhamQuang

Manager
Để trả lời câu hỏi của chủ Topic phải khái quát được câu hỏi: thế nào là ROM tốt?
Bất kỳ ROM nào với người này sẽ tốt về tốc độ, ứng dụng hỗ trợ, với người kia thì giao diện đẹp,... mỗi người yêu câu một vẻ và 1 phong cách, nhu cầu khác nhau.
Cho nên có thể nói không thể có ROM nào TỐT NHẤT đáp ứng cho TẤT CẢ mọi người được bởi lý do đơn giản: nhu cầu mỗi người mỗi khác.

tuanbkhn

kiểu này là bạn thích dùng Sense 3.5 đây mà :D

mình dùng KingCobra 1.7 + LeeDroid 2.0 thấy khá ổn, nằm chờ Ice Cream Sandwich ra là up =D>

trên XDA đã có 1 bản room cook Ice Cream nhưng còn n tính năng chưa hoạt động được :(

Bác up lên KingCobra 1.7 rồi đấy ah?. Em vẫn đang dùng bản 1.6 bản này tốn pin kinh. Bản 1.7 có bị treo máy không bác?

zduciii

tuanbkhn : mình test KingCobra 1.7 từ hôm qua đến h thấy ROM này chạy dc hết và chưa từng bị treo máy.
nhưng có cám giác chơi game cấu hình cao như FAST FIVE ko nhạy lắm. hay là mình cảm giác thế.

zduciii

Sau các ROM đã test mình thấy ku này là tốt nhất ( Sense 3.0 nên chơi dc hết & chạy ổn chưa từng bị đơ )
ROM tốt theo ý mình là phải chơi dc hết Ứng dụng, có 3D ảnh videos & games, chạy ổn định ko dc treo và theme đẹp

ROM -> KingCobra3D 1.7 (Remove LeeDroid Tweaks)
KERNEL -> LeeDroid's
THEME -> Ginger Thyparancy

phamthaitl

Sau các ROM đã test mình thấy ku này là tốt nhất ( Sense 3.0 nên chơi dc hết & chạy ổn chưa từng bị đơ )
ROM tốt theo ý mình là phải chơi dc hết Ứng dụng, có 3D ảnh videos & games, chạy ổn định ko dc treo và theme đẹp

ROM -> KingCobra3D 1.7 (Remove LeeDroid Tweaks)
KERNEL -> LeeDroid's
THEME -> Ginger Thyparancy
ông này bị lỗi thanh ứng dụng bên trên.

boy_depzai125

Shooter Bliss V1.4.Chỉ mỗi bệnh thỉnh thoảng lắm mới reset lại.Chạy nhanh Sense 3.5 của Rhyme khá bắt mắt

hanoiwap

Super V.I.P
ROM tốt cho mọi người là bản ROM có thể thay đổi dễ dàng theo ý thích cá nhân
Không hiểu biết kỹ thuật, không cần máy tính đều có thể thay đổi dễ dàng.Không cần fix lỗi cho các dòng máy khác nhau...

jonyhoanganh

Mỗi room phù hợp với 1 người. Theo mình muốn biết room nào tốt nhất thì bạn nên thử tất cả các room rồi tự mình đưa ra đánh giá.

kenpei

Đang xài VnEvo3D ROM của bác hanoiwap . Ổn định vote 1 phiếu cho VnEvo3D ROM.Thanks bác hanoiwap

kenpei

Đang xài VnEvo3D ROM của bác hanoiwap . Ổn định vote 1 phiếu cho VnEvo3D ROM.Thanks bác hanoiwap

linhnt

Trường hợp của em là thế này: sau khi thử chán chê các con ROM cook khác nhau thì em quyết định ở lại với con LeeDroid5.1.0 cho hết mùa Tết vì nó đẹp, qụick setting tốt và quan trọng nhất là support 3D full (camera, game). Thiệt tình em không chịu nổi chuyện mua cái máy 3D mà ko có support 3D!

Xài được đâu mấy hôm thì em phát hiện ra một lỗi "tày trời" (bên cạnh một lỗi "khó chịu" là pin kém cực kỳ) là cứ giơ máy lên chụp khoảng 5 tấm hình/ video là máy reboot ngay. Máy rất nóng khi bị như vậy.

Thế là em quay lại stock rom (may mà còn bản backup). Trời ơi...đã quá! không còn nóng, ko còn treo/ khởi động lại máy (cho dù chụp liên tiếp mấy chục tấm hình hay quay phim 3D liên tục). Pin thì vọc cả ngày không sợ hết.

Trước đây em rất yêu con rom MIUI trên con DHD của em. Nhưng hiện tại thì hắn chưa support 3D nên em sẽ đợi vậy!

À em vẫn chưa tìm được kernel nào support 2-way call record cho stock rom. Kể cả lúc xài LeeDroid hắn bảo là có nhưng lúc em xài với Call Recorder 1.1.2 Full thì vẫn ko ok như hồi xài MIUI trên DHD. Bác nào biết có cách nào thu âm cuộc gọi 2 chiều (kể cả khi xài tai nghe bluetooth) thì chỉ cho em với ạ!

Launcher thì em thích nhất Launcher 7 Donate vì cái sự rõ ràng của mấy miếng gạch Microsoft. Sense cũng đẹp đấy nhưng chiếm ram nhiều phết. Con EVO 3D ram nó 800MB mà lúc nào cũng free có trên 100MB tí. Bác nào biết cách gỡ cái Sense ra mà ko làm máy bị lỗi thì chỉ em với. Em cũng có thử vào Titanium Backup Pro 4.7.3 để "đóng băng" một số cái Sense thì khi lock máy rồi không trả lời điện thoại được lun vì lúc có cuộc gọi vào nó chẳng hiện nút trả lời gì cả :(

À em còn có phát hiện là khi mình tích hợp ứng dụng vào rom (như Market, Maps, Search..) để giải phóng bộ nhớ thì khi cần update Maps Ownwhere 6.1.1 để có dẫn đường bằng giọng nói ở Việt Nam thì vô phương. Em đã phải restore lại bản backup mới update được đấy!

Tóm lại với em thời điểm này STOCK ROM là BEST!