• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị danh bạ số gọi đến toàn quốc [ Cập nhật mới Bài #119]

cuthoi

Đã test thành công trên winxp3, đang lấy danh bạ, còn những phần sau chưa biết thế nào, nhưng bản mới không bị lỗi đá văng ra như mấy bạn trên. Cảm ơn bạn softget2002 nhiều nhé

Đã tải dữ liệu về, lúc đầu tìm không ra, thì ra nó nằm ngày trong thư mục mà mình mở chương trình để chạy, híc. Nhưng dữ liệu hầu như chỉ là các cơ quan hành chính nhà nước, còn số của người dân có rất ít. Không biết đây là do VNPT chưa cập nhật kịp, hay vì nguyên nhân khác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

softget2002

bạn vào thư mục chương trình xem nó có tải về được không ?
hình như file 3824113-3825113.txt
nếu có thì bạn hãy đợi giây lát đi có thể mạng bị chậm đó bạn
mình tải nguyên tỉnh sóc trăng khoảng 1 ngày đó

Kojiro

Super V.I.P
Bản fix đã ko còn lỗi như bản đầu khi chạy trên win7 nhưng mình thử test lấy 10 số, nó báo đã lấy xong tất cả dữ liệu (hiện bảng) nhưng tìm thì ko biết nó lưu file ở đâu cả :-?

------------------

Test lần 2, tỉnh Bình Thuận, lấy dãy số 0623833000, mỗi lần lấy 100 số để tìm số 3833073 thì nó chỉ ra được số 3833100 :-?

haopro

mình cũng giống như smod , lấy khoảng 50 số thì nó báo đã lấy thành công , nhưng khi nâng lên 10000 thì kết quả thật bất ngờ , thank chủ topic , bay giờ test trên đt thui :D

softget2002

Bản fix đã ko còn lỗi như bản đầu khi chạy trên win7 nhưng mình thử test lấy 10 số, nó báo đã lấy xong tất cả dữ liệu (hiện bảng) nhưng tìm thì ko biết nó lưu file ở đâu cả :-?

------------------

Test lần 2, tỉnh Bình Thuận, lấy dãy số 0623833000, mỗi lần lấy 100 số để tìm số 3833073 thì nó chỉ ra được số 3833100 :-?

có thể 10 số của mod không có thực nên không thể ghi ra file kết quả đựợc , mod nên nâng số cần tìm lên , hoặc bắt đầu từ 1 số có thực nhé

còn số "3833073" đã được đăng kí lâu chưa bạn , nếu mới đây khoảng 3 tháng thì nó chưa được cập nhật đâu , bạn phải chờ 4-5 tháng nó mới cập nhật danh bạ 1 lần

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình test lần 3, với dãy số 381200, chọn 1000 số, thì lần này ra ok, tuy nhiên kết quả nhận được thì ko như mong muốn vì rất rất nhiều số đã có nhưng PM ko tìm thấy, cảm giác như PM đang truy số từ server cũ :-?? Khó hiểu vì server cũ thì ko tìm ra các đầu số 3 được.

Còn test chỗ lần 2, số 3833073 là số cơ quan mà, nó ko tìm ra mới đau :(

softget2002

Mình test lần 3, với dãy số 381200, chọn 1000 số, thì lần này ra ok, tuy nhiên kết quả nhận được thì ko như mong muốn vì rất rất nhiều số đã có nhưng PM ko tìm thấy, cảm giác như PM đang truy số từ server cũ :-?? Khó hiểu vì server cũ thì ko tìm ra các đầu số 3 được.

Còn test chỗ lần 2, số 3833073 là số cơ quan mà, nó ko tìm ra mới đau :(

ah hiểu rồi , để mình fix lại nhé bro

phhuy

Member
hix!lạ thật em thử down tìm theo số rồi em bắt đầu tìm từ số nhà em mà nó ko có số nhà em.cái này em toàn thấy của các cơ quan xi nghiệp thôi ko thấy số nhà dân j cả,cũng ko phải dữ liệu nó cũ bởi vì số đt nhà em có cách đây hơn 10 năm rồi:-/

softget2002

hix!lạ thật em thử down tìm theo số rồi em bắt đầu tìm từ số nhà em mà nó ko có số nhà em.cái này em toàn thấy của các cơ quan xi nghiệp thôi ko thấy số nhà dân j cả,cũng ko phải dữ liệu nó cũ bởi vì số đt nhà em có cách đây hơn 10 năm rồi:-/

bạn ở tỉnh nào thế , cho mình biết để mình test nha

cuthoi

Trường hợp của mình giống bạn này, còn có ai lấy dữ liệu về mà giống bọn mình không nhỉ? (mình ở tỉnh Hà Tĩnh) Hi hi, thế mới quái, cái tụi mình cần tìm là số tư nhân thì tìm không ra, còn bác Kojiro lại tìm ra, còn số cơ quan tụi mình không cần thì thấy đầy đủ :))

cofer

Đúng rồi, số nhà của mình mà tìm không ra, nản :(. Không biết có bị cắt không nữa :D

DUCBACLIEU

Nếu số đt nào kg đăng ký trong cuốn danh bạ trang vàng thì khi tải về cũng kg có đâu các bạn .:(:(:(:(:(

vipboy_9x

Moderator
ba'c cho em hỏi cái này không hiêu cho lắm ;

bước gần cuối nè : mở 1 tập tin test mới ra , copy hết các dử liệu của các tập tin trên lại với nhau sau đó lưu file text mới đó thành import.txt
làm sad9e66 chuyển thành five import.được bác có phải mình renaname lại không

chicken_male

Em ở Hưng Yên tìm số nhà em và mấy nhà hàng xóm cũng chả thấy luôn,nhà em lắp đt mấy năm nay rồi mà,tìm trên web của VDC thì thấy,thế mà pm này ko tìm thấy:(,

DUCBACLIEU

oh my god! _trời đất quỷ thần ơi !. tải mấy cái này lâu wá , khi nào tải xong toàn bộ số đt của tp.Cần Thơ (đang tải từ trưa tới giờ và vẫn đang tải )mình sẽ post lên mediafire cho các bạn tải về cho nhanh .
Theo ý mình bạn nào đã tải xong toàn bộ số đt của1 tỉnh nào, thì post lên cho mọi người lấy dzề cho lẹ .Chứ chỉ 1 người mà tới 64 tỉnh thành ,chắc tới tết năm kia mới xong wá! Trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:)):)):)):)):)):)):)):)):))

Khoaaa

oh my god! _trời đất quỷ thần ơi !. tải mấy cái này lâu wá , khi nào tải xong toàn bộ số đt của tp.Cần Thơ (đang tải từ trưa tới giờ và vẫn đang tải )mình sẽ post lên mediafire cho các bạn tải về cho nhanh .
Theo ý mình bạn nào đã tải xong toàn bộ số đt của1 tỉnh nào, thì post lên cho mọi người lấy dzề cho lẹ .Chứ chỉ 1 người mà tới 64 tỉnh thành ,chắc tới tết năm kia mới xong wá! Trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:)):)):)):)):)):)):)):)):))

Lâu là sao hở bạn nặng wá hả

Posted via Mobile Device

DUCBACLIEU

Lâu là sao hở bạn nặng wá hả

Posted via Mobile Device
Cái này là file .text nên dung lượng nhẹ hều àh . Tại nhiều số đt mà chỉ lấy mỗi lần được có 10.000 số hà( do vậy phải tải nhiều lần) , bạn tải 1 tỉnh về đi bạn. Mỗi người góp 1 tay sẽ nhanh thôi mà :D:D:D:D:D:D

phhuy

Member
bạn ở tỉnh nào thế , cho mình biết để mình test nha
em ở cảm phả quảng ninh bác ạ.số nhà emđang kí bưu điện tới nay là dùng đc 14 năm rồi.em tìm nó toàn ra số của các mỏ với các cơ quan thôi ko có nhà dân nào cả.thế mới lạ chứ:((

banghuu

em ở cảm phả quảng ninh bác ạ.số nhà emđang kí bưu điện tới nay là dùng đc 14 năm rồi.em tìm nó toàn ra số của các mỏ với các cơ quan thôi ko có nhà dân nào cả.thế mới lạ chứ:((

Sao thế nhỉ? Mình ở Lạng Sơn cũng bị tình trạng này, chỉ thấy số cơ quan nhà nước thôi! :-/:-/:-/