• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị danh bạ số gọi đến toàn quốc [ Cập nhật mới Bài #119]

softget2002

Sao thế nhỉ? Mình ở Lạng Sơn cũng bị tình trạng này, chỉ thấy số cơ quan nhà nước thôi! :-/:-/:-/

đợi mình sửa lại tí nha bro ! mấy hôm nay bận quá ,sửa tí code là ok ngay thôi

diemhen_mobile

sao mình đánh đúng số điện thoại của mình. báo tìm chả thấy số nào vậy kia. sóc trăng của bác đánh đại lại ok, còn hcm thì thua

DUCBACLIEU

TẢI NHANH DANH BẠ tp.CẦN THƠ ĐÂY CÁC BẠN

Đã tải số đt tp.CẦNTHƠ về xóa dấu, đổi tên file thành import , vào chương trình đã nhận data .Nhưng khi tra số đt ( trong file tải về) nó chỉ báo là CANTHO chứ kg có hiện ra chi tiết như file import ,và mình cũng thử số tỉnh KIÊN GIANG cũng báo như vậy luôn .Các bạn có ai thử chưa? mình đang tìm hiểu lý do gì mà ......??????
Tải nhanh tp.CẦn THƠ ở đây nè :

softget2002

Đã tải số đt tp.CẦNTHƠ về xóa dấu, đổi tên file thành import , vào chương trình đã nhận data .Nhưng khi tra số đt ( trong file tải về) nó chỉ báo là CANTHO chứ kg có hiện ra chi tiết như file import ,và mình cũng thử số tỉnh KIÊN GIANG cũng báo như vậy luôn .Các bạn có ai thử chưa? mình đang tìm hiểu lý do gì mà ......??????
Tải nhanh tp.CẦn THƠ ở đây nè :

hình như cần thơ có thay đổi thì phải , hình như 071 --0711 , không biết có đúng không ,mình ko ở cần thơ nên ko biết

Chính xác, chỉ có số điện thoại các cơ quan nhà nước thôi bác ạ

bạn cho mìnnh vài số tẽt thử xem nha bạn , để mình sửa code

Kojiro

Super V.I.P
Mình test bản fixx rồi:
Thứ nhất: hình như nó chỉ lấy được <10 số, 100 ko chạy :-?
Thứ hai: lúc chạy lúc ko, có lúc Pm này giống như nhập 1 số vào rồi cho nó tìm dùm mình số đó, nghĩa là chỉ tìm 1 số :-?
Thứ ba: bạn test Bình Thuận, 0623812400, dò 10 số và 100 số xem sao

:)

th4ngdk

mình test ở Hà Nội này cũng ko thấy số nhà riêng. Chỉ có các cơ quan tổ chức ...
thanks

nguyenson_44

Tải Ok nha bạn. Theo mình nghĩ lần này Fix lỗi OK đó. Đang tải, thấy có nhiều số của nhà dân lắm. Địa bàn: DakLak. Đủ 07 số (gồm cả số 3 ở đầu)

nguyenson_44

Mình test bản fixx rồi:
Thứ nhất: hình như nó chỉ lấy được <10 số, 100 ko chạy :-?
Thứ hai: lúc chạy lúc ko, có lúc Pm này giống như nhập 1 số vào rồi cho nó tìm dùm mình số đó, nghĩa là chỉ tìm 1 số :-?
Thứ ba: bạn test Bình Thuận, 0623812400, dò 10 số và 100 số xem sao

:)

Lúc đầu chạy pm mình cũng bị trường hợp như vậy. Song lần 02 mình không nhập số lần tải trực tiếp mà nhấp chọn giá trị số vào ô "Mỗi lần lấy" thì OK đấy KJR ơi. Thử lại xem sao :D:D

Mình đang tải đây. Tới 10.000 số nên hơi lâu. Hiện đã được khoảng 2000 số rồi. He he ... :)):)):))

DUCBACLIEU

Softget2002 ơi ! số Cần Thơ code tỉnh là 0710 , Bạn sửa lại đi .

Chỉnh sửa cuối:

nguyenson_44

Không hiểu sao data mình tải về lại không hiển thị tiếng việt được nhỉ?

Có ai giúp tôi với :-?:-?:-?

nguyenson_44

Mình đã chỉnh hết cỡ rồi. Không được.

Mình nhận thấy rằng: Khi PM này bắt đầu lấy data thì nó cũng tạo ra luôn file.txt để lưu data. Lúc này mình có thể mở file ra để kiểm tra quá trình lưu. Lúc file có kích thước nhỏ (khoảng <30Kb gì đó, không nhớ rõ lắm) thì còn hiển thị được TV. Khi kích thước file lớn hơn thì TV cũng bị mã hóa thành ký tự lạ lun. Không hiểu tại sao? :-??:-??:-??

Kojiro

Super V.I.P
Lúc đầu chạy pm mình cũng bị trường hợp như vậy. Song lần 02 mình không nhập số lần tải trực tiếp mà nhấp chọn giá trị số vào ô "Mỗi lần lấy" thì OK đấy KJR ơi. Thử lại xem sao :D:D

Mình đang tải đây. Tới 10.000 số nên hơi lâu. Hiện đã được khoảng 2000 số rồi. He he ... :)):)):))

:D Uhm! Chính xác như bạn nói, test tạm thời là ok với lấy 100 số cho 2 dãy. Vậy là nó ko cho nhập thủ công.

Một vấn đề mới nữa là file text xuất ra lưu dạng ANSI anh em ơi, tác giả cho nó lưu dạng unicode luôn đi :)

tuankbt

hình như cần thơ có thay đổi thì phải , hình như 071 --0711 , không biết có đúng không ,mình ko ở cần thơ nên ko biết

bạn cho mìnnh vài số tẽt thử xem nha bạn , để mình sửa code

Của em đây, bác xem hộ em, em ở Bắc Cạn

softget2002

Không hiểu sao data mình tải về lại không hiển thị tiếng việt được nhỉ?

Có ai giúp tôi với :-?:-?:-?

cái nầy do VB không hổ trợ UNICODE nên có thể lổi ở đâu đó mình đang tìm nè

cách fix :
dùng Office2003 mở nó lên sẽ hiển thị tốt thôi sau đó save as

:D Uhm! Chính xác như bạn nói, test tạm thời là ok với lấy 100 số cho 2 dãy. Vậy là nó ko cho nhập thủ công.

Một vấn đề mới nữa là file text xuất ra lưu dạng ANSI anh em ơi, tác giả cho nó lưu dạng unicode luôn đi :)

Mình viết bằng VB , VB không hổ trợ unicode bạn ơi , bạn có thể mở nó bằng office 2003 sẽ tốt thôi , đang tìm cách cho vb hổ trợ unicode nè

nguyenson_44

Mình dang dùng office 2003, Win XP đây. Mở các file này không hiển thị TV được đâu bạn.

PS: Nếu down số lượng ít thì hiển thị TV được. Nếu dung lượng file lớn (Khoảng > 31 Kb) thì không hiển thị được TV.

anh7donco

Mình chỉ lấy có 10 số nó cũng không hiển thị tiếng Việt luôn.

Mở bằng Office 2003 cũng vậy.

softget2002

Mình dang dùng office 2003, Win XP đây. Mở các file này không hiển thị TV được đâu bạn.

PS: Nếu down số lượng ít thì hiển thị TV được. Nếu dung lượng file lớn (Khoảng > 31 Kb) thì không hiển thị được TV.
up lên mình chuyển thành TV cho
Mình chỉ lấy có 10 số nó cũng không hiển thị tiếng Việt luôn.

Mở bằng Office 2003 cũng vậy.

Còn bạn test của tỉnh nào , 10 số nào , bạn đưa ra mình test lại xem nhé