• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị pin không chính xác?

SCLASS

Đang xài con Atom Exec, nhưng có vấn đề về pin thế này mong anh em giải đáp.

- Pin hết mình sạc bằng sạc zin hoài bật máy không lên (chắc do yếu áp) nên dùng sạc đa năng sạc 1 tiếng, bỏ vào, bật máy thì lên, nhưng vừa lên nó lại báo "Pin yếu vui lòng tắt máy để tránh mất data..." gì gì đó, nhưng khi khời động hoàn toàn và có thể sử dụng bình thường thì cột pin nó lại báo 100% (???), em nghe nhạc, vọc phá khoảng một tiếng chẳng thấy nó tụt xuống % nào, toàn cứ báo 99% rồi chơi game tý nữa thì nếu có điện thoại hay nghe nhạc gì đó thì nó tắt phụt, khởi động lại nó báo y như lúc nãy là pin yếu tắt máy, và tắt máy xong khởi động lại thì chỉ tới màn hình chào O2 chứ ko vào Win được... đành phải dùng sạc đa năng ngâm một lúc nữa ... cứ thế làm em chán ngắc, không hiểu tại sao thông báo % của pin nó kỳ cục vậy? khi thì 3%, khi thì 20% khi thì 100% ... lung tung chả biết khi nào còn hay hết pin để mà xạc nữa .... Anh em tư vấn xem đây là hiện tượng gì vậy ?

TaQuangDuc

mạch pin có vấn đề
pin lô
pin hỏng
từng bị 2 cục pin như thế rồi (mua mới mà vẫn bị)