• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thi % PIN trên Sensation?

baxatuidauroi

Mình đang xài Rom Android Revolution HD,rom xài khá good nhưng lại không có hiển thị % pin như 1 số rom khác,ai có thể giúp mình dc ko:|

tigerxxx

Hiển thị % pin

Lên market tải các wiget hay ứng dụng về pin đó bạn. Mình đang cài battery notifier (big text) ne! OK lắm!

tigerxxx

mình mún nó hiển thị trên cuc pin lun kìa,xài wiget thì mình dâu cần nhờ làm gì
Cái battery notifier (big text) không hiển thị % lên cục pin được, nhưng nó hiển thị % trên thanh trạng thái (chứ không chiếm chổ icon trên màn hình).

stevendph

nếu mod của ban qmha là làm cho 3.6.0 thì chạy, nhưng sẽ mất cái mod battery cũ bạn sử dụng. Còn nếu không phải làm cho bản room Revolution 3.6.0 thì bạn không nên up vì có thể sẽ không tương thích và chạy không ổn định.

Mình đang xài Rom Android Revolution HD,rom xài khá good nhưng lại không có hiển thị % pin như 1 số rom khác,ai có thể giúp mình dc ko:|

Mình test kỹ rồi, bản revolution hd bản XE mới thì các cái chỉnh sửa % pin của leedroid đều lỗi hết, có 1 cách rất hay là dùng theme Tron legacy của CDTDRoid Pyramid3D up qua recovery, font chữ sẽ lỗi tiếng việt, cài tiếp stock font của nhóm này. Nếu ko thích giao diện đấy thì cài tiếp của người khác cũng đc, % pin vẫn còn

soushas

Mình đang xài sen xe máy chưa động cham root gì hết.mình muốn hiển thị %pin ngay trên biểu tượng pin thì làm ntn
Monh các bạn giúp đỡ
Thanks

venusian

Moderator
Mình đang xài sen xe máy chưa động cham root gì hết.mình muốn hiển thị %pin ngay trên biểu tượng pin thì làm ntn
Monh các bạn giúp đỡ
Thanks

Chưa Root thì làm sao có thể làm hiện %Pin trên biểu tượng Pin đc.

soushas

Chưa Root thì làm sao có thể làm hiện %Pin trên biểu tượng Pin đc.
hỏi thêm bác venusian là sen xe h root thì có bị die k ah
em cũng muốn root nhưng sợ hỏng máy lắm :(
lần đầu tiên nghịch ngợm mong bác chỉ giáo :D

venusian

Moderator
hỏi thêm bác venusian là sen xe h root thì có bị die k ah
em cũng muốn root nhưng sợ hỏng máy lắm :(
lần đầu tiên nghịch ngợm mong bác chỉ giáo :D

Sensation XE Root đơn giản như Sensation bình thường. Hôm trước mình vừa làm giúp một anh bạn một con. Đơn giản nhanh gọn chưa tới 10 phút :D.
Đang nghiên cứu Root con Sensation XL :p

LinhKu

ai có mod hiện thị % pin cho Rom Android Revolution HD 6.0.0 không cho mình với