• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị số % Pin trên iPhone FW OS 3.x

XuanTruong

Super V.I.P
add soucre rùi, định cài AsBattery nhưng thấy nó để: "only test on 3G"
Vậy 2G xơi ko đc hả mấy pác

Nhìn thấy dòng lưu ý trong ngoặc kép đó còn hỏi!:| Cài trên 2G không có tác dụng gì đâu, coi chừng còn ĂN TÁO đó!:D

hociphone

Cái chấm tròn nhỏ nhỏ bên cạnh cái % pin là gì vậy anh Tú :D

Cái chấm đó là cái đồng hồ phải không?
Nếu là đồng hồ thì bạn thử set clock alarm báo tức và không báo thức xem nó thay đổi như thế nào? hãy cười lên nhé!

Zenki

Super V.I.P
Cái chấm đó là cái đồng hồ phải không?
Nếu là đồng hồ thì bạn thử set clock alarm báo tức và không báo thức xem nó thay đổi như thế nào? hãy cười lên nhé!
Cái đó là báo thức. Set Alarm là có :p Mình quê quá, mới dùng nên không biết :p

blackcatdn

cái này ko giống như bên FW 2.0 hì..hiển thị kỉu này khỏe hơn..chứ ở cũ toàn ấn vào mới hiện ra>>>mất thời gian:D

hero0311

mình cài rồi nhưng cài vào mất ActiveMMS2G hoặc ngược lại, chỉ chạy được 1 trong 2 cái thôi

tuanbreak

1. Download file dưới và giải nén
2. Vào iPhone & chép file M68AP.plist vào folder /System/Library/CoreServices/Springboard.app/
3. Respring iPhone & vô Settings -> General -> Usage mở Battery Percentage ON

link : http://www.mediafire.com/download.php?um1djzq0un3
bạn có thể hướng dẫn chi tiết được không, cái đoạn Vào iPhone & chép file M68AP.plist vào folder /System/Library/CoreServices/Springboard.app/.Có cần dùng phần mềm gì không, mình mới dùng nên kém lắm, thanks pro

badbug

Sao mình làm theo cả 2 cách mà sau khi reboot vẫn ko thấy nhỉ , mình đang sài 3G os 3.0 :( .. ai help giùm với >"<.
Thanks all!

Zenki

Super V.I.P
Sao mình làm theo cả 2 cách mà sau khi reboot vẫn ko thấy nhỉ , mình đang sài 3G os 3.0 :( .. ai help giùm với >"<.
Thanks all!
Mình thử cả 2 cách đều được, bạn xem lại các bước làm có sai sót gì không? Mình thử cho nhiều máy rồi vẫn ok mà ;)

IPHONE12

Thanks all!

bạn vô cydia cài cái 3GS battery xong vô winterboar tich vô cái vừa installer(nếu dùng tiếng việt ) rồi vô cài đặt/tổng quan/sử dụng bật on lên là ô sờ kê
hoặc .Settings/General/Usage