• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiện tương "No Service".Mong được giúp đỡ!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

homidu2606

minh xai con Orange SPV M2000, truoc xai rom goc 2003se, radio 1.03 hay j do may cung bi mat song (tuy cot song van bao day), nhan cuoc goi ko dc, goi di cung ko dc, co khi nguoi ta goi den cai tu ngat ket noi luon.
tu khi up len radio 1.15 thi xai rat ok, cac tinh trang tren da het.
post bang dt nen ko go tv, thong cam nhe

_Xin chào các bạn,mình là mem mới tham gia vào diễn đàn này,hiện mình đang xài máy O2s,mình cũng bị hiện tượng như nhanthanhtruc,từ trước giờ mình sử dụng ROM gốc của đt(2003se,radio 1.03)
_Thời gian sau này mình hay bị hiện tượng khi có cuộc gọi đến,mình bấm nhận cuộc gọi thì vẫn ko nhận được,mà tự ngắt cuộc gọi rồi thông báo cuộc gọi nhỡ.
Và hôm tối vừa rồi,máy gần hết pin mà mình ko kịp sạc(còn khoảng 25%) thì cột sóng mất hoàn toàn,sau đó mình sạc lại thì cũng ko có sóng.
* Mình thử gắn sim của mình (super sim Mobifone) vào máy khác thì vẫn gọi được.
* Mình thử gắn sim khác (Mobi Q) vào con O2s thì thấy cột sóng đầy
_Thế là mình tìm hiểu trên 4room và up ROM lên thử.Đầu tiên mình up Radio lên 1.15,sau đó mình up Rom 6.01.14 DVH (28/9/08) thì vẫn ko có sóng (No service) :(:(
**Bây giờ mình cũng ko biết làm thế nào nữa,ko lẽ phải thay sim hoặc thay máy sao 8-|.Mong các bạn chỉ cho mình cách giải quyết với.!

thang_hesman

chia sẻ nỗi buồn cùng bạn, nhưng đã uprom của anh Hà v6.01.14 và radio 1.15 rồi mà vẫn không có sóng thì có lẽ là hư phần cứng nhiều hơn, mình cũng không phải chuyên về dtdd nên cũng không biết nhiều hơn

homidu2606

như đã viết ở trên,mình có test thử bằng cách lấy Sim khác gắn vào con O2 thì vẫn nghe gọi bình thường (test máy),rồi mình gắn Sim đang dùng vào 1 đt khác thì cũng nghe gọi được (test Sim).Chỉ khi gắn Sim của mình vào thì cột sóng có dấu ! (no service) ,mình sử dụng Sim này cũng hơn 2 năm,trước giờ vẫn ổn,ko biết tự dưng mấy hôm nay lại bị như vậy,hic hic

NhatToai

Super V.I.P
Bạn thử thay lại cái SIM ấy vào BA,tiếp theo vào Start/Settings/Phone/Band mà kiểm tra cài đặt lại xem.Nên chọn Auto cho 2 mục trong Band.
Đờng thời cũng kiểm tra trong Commanager xem có bị ngắt Phone không.
Việc up ROM/Radio cho dòng này khá đơn giản nên bạn cứ up vài bản để test cho chắc trước khi cho là nó có vấn đề với phần cứng(vì máy vẫn nhận tốt SIM khác mà)

Chỉnh sửa cuối:

hvanet

như đã viết ở trên,mình có test thử bằng cách lấy Sim khác gắn vào con O2 thì vẫn nghe gọi bình thường (test máy),rồi mình gắn Sim đang dùng vào 1 đt khác thì cũng nghe gọi được (test Sim).Chỉ khi gắn Sim của mình vào thì cột sóng có dấu ! (no service) ,mình sử dụng Sim này cũng hơn 2 năm,trước giờ vẫn ổn,ko biết tự dưng mấy hôm nay lại bị như vậy,hic hic

Lúc trước máy mình cũng bị hiện tượng "No Service" như bạn nói! Về phần cứng thì mình không có kinh nghiệm, mình chỉ nói về Rom và Radio thôi! Bạn cứ up lên bản Rom 6.5 hoặc tìm bản Radio 1.15 từ nguồn khác xem sao! Chúc bạn thành công! Mình làm theo cách này thì máy chạy phà phà luôn!=D>

homidu2606

Mình đã làm thử như 2 bác nói
Mình up Rom lên bản 6.5.3 vài cài lại Radio 1.15 nhiều lần mà vẫn ko có chút tín hiệu nào,hic
Hôm nay gắn thử 1 sim khác (sim Beeline ) vào thì sóng đầy 1 cây,hic
Ko lẽ giờ chỉ còn 1 cách là bỏ sim sao các bác :(

hvanet

Bạn thử vệ sinh mặt tiếp xúc của Sim rồi lắp vào xem sao! Không được nữa thì đành bó tay luôn...:|. Các cao thủ có ý kiến gì không?:-/

NhatToai

Super V.I.P
Vậy là đã giải quyết xong vấn đề,xin Close Topic.
Các thắc mắc về sử dụng nên post tại thảo luận chung nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.