• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng transition của N81 nay đã có trên N95 và N82!

Ntv_79

N82 ở v20 thì còn cài đc chứ lên v30 rồi thì không cài đc đâu :D
N82 v20 đây mà có cài được đâu. Làm đi làm lại hoài mà vẫn không thấy xuất hiện cái theme effect ở bước 4. Híc, kết vụ này quá mà không biết đến bao giờ mới có được đây!!!

MinhThang

Manager
N82 v20 đây mà có cài được đâu. Làm đi làm lại hoài mà vẫn không thấy xuất hiện cái theme effect ở bước 4. Híc, kết vụ này quá mà không biết đến bao giờ mới có được đây!!!

N82 được hỗ trợ mà bạn, làm đúng theo hướng dẫn không mà không được, tiếc quá mình vẫn còn con dế quèn.:D

Ntv_79

N82 được hỗ trợ mà bạn, làm đúng theo hướng dẫn không mà không được, tiếc quá mình vẫn còn con dế quèn.:D
§Đúng theo hướng dẫn luôn, thậm chí còn theo cả hướng dẫn trong video í. Chỉ có điều là không biết cái rompather bạn ấy post có khác gì cái Rompatcher tui cài sẵn không những hình và icon giống hệt trong video. Làm đi làm lại thử với các theme khác nhau đều không được. Ai đã cài thành công trên N82 chia sẻ chút kinh nghiệm với.

hoatdong

Sao kô thấy thư mục skins trong C:/resource nhỉ. Đang test trên E61i. Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn nhiều

mucelago

Active Member
Thông báo với bà con là : Theo thông tin mình tìm được trên SYmbian Freak thì chỉ những máy mặc định trong phần Theme có mục "Theme Effect" thì mới có thể làm được bản này.

N82 các đời FW đều không có mục này nên vô phương.

malanh

Bạn đang dùng N95 v20 ah? Tốt quá. Bạn vào Z:\resource\apps tìm 2 file tên là psln.r01psln.r13 copy ra và upload lên diễn đàn cho mình đc không? Nghiên cứu xem ở v30 và v20 có gì khác nhau không, may ra có thể chỉnh đc Theme Effect ở đây :D

ấy, sao mình kô thấy .r01 và r13 ta??? có r10,31 51, 76, 86 àh, :-?

ấy, sao mình kô thấy .r01 và r13 ta??? có r10,31 51, 76, 86 àh, :-?

Đấy là máy N95 8G NAM có khác biệt so với N95 8G euro RM 320. N95 8G nam hay xung đột với rompatcher auto patch lắm nên không dùng được cái này, có thể phải đợi FW mới:)

conmanho20022000

Sao kô thấy thư mục skins trong C:/resource nhỉ. Đang test trên E61i. Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn nhiều
kô có thì mình tạo mới, vào X-plore, vào C:/resource, ấn menu, file, Make Dir. Vậy là bạn đã có thư mục skins rồi

hoangnoa

Làm tất cả đều ok hết rồi nhưng đến bước cuối cùng không có "Effects theme" trên N82 nên đành bó chiếu. Hu hu hu !

galaxy_89

theo đã test thì ko có mục skin rùi mấy bác ơi N82 đó , hjx hjx thế thì xong chẳng được rùi

q630666

Cái này có giống cái Pytransition chạy trên nền Python không?cái đấy chậm lắm cái này thì lại chỉ đc trên máy.Làm đc trên thẻ thì tốt.Không biết cái này có nhanh hơn Pytransition chạy trên nền Python không?

@@: Vừa test thử thì vào Theme không có "Options" và set "Effects theme" thành "Off" sau đó "Enable".Chỉ có Cài,Xem Trc,Trợ Giúp, Thoát thôi.Hit.Đã add auto.Ai biết chỉ e với.Thích cái này

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Cái này có giống cái Pytransition chạy trên nền Python không?cái đấy chậm lắm cái này thì lại chỉ đc trên máy.Làm đc trên thẻ thì tốt.Không biết cái này có nhanh hơn Pytransition chạy trên nền Python không?

@@: Vừa test thử thì vào Theme không có "Options" và set "Effects theme" thành "Off" sau đó "Enable".Chỉ có Cài,Xem Trc,Trợ Giúp, Thoát thôi.Hit.Đã add auto.Ai biết chỉ e với.Thích cái này

Ai làm rồi giúp e cái này đi.kết quá