• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hình ảnh iPhone 3G quốc tế Up FW 2.2.1 bị lỗi khó hiểu

tuinepa

Dùng sim AT&T thì bình thường

Đưa sim Việt Nam vào là thế này ngay (sim Vina, Mobi or Vịtteo)

Nó kêu mình Restore , mà restore kiểu gì cũng bị lổi "1002"

Restore 2.2 dùng sim Việt Nam khởi động máy lại là dính ngay!
Đang đau đầu có bác nào biết cách sử lý chỉ dùng em nhé
Thanks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

theo ảnh bạn chụp thì máy bạn vẫn là fw 2.2 đâu phải 2.2.1 đâu nhỉ,bạn thử căm máy với itune (máy tính của bạn phải để mạng nhé) để nó active

vtp9x

Phải 3G World không ta :-?. Lỗi flash rồi :|chạy QuickPwn có thể dính 3 no lắm 8-|. Cố gắn fix lỗi thử xem

hlp

lỗi 3 no là j vậy các anh...em chưa biết cái này ạ

HuynhThanh

Mình đang tính mua Iphone 3G! Mà nghe thông tin này không biết có nên mua không nữa!:-??

trungtiep

Theo minh day ko phai la ban 3G quoc te ,Ban len xem lai nguon goc cua may ! Tim xem Model MB500ZP cua nuoc nao ban

Than gui ban +Hongkong :
MB489ZP/A
MB496ZP/A
MB500ZP/A

+Macao :
MB489ZP/A
MB496ZP/A
MB500ZP/A
choi voi may ong Hongkong va Macao thi met lam

Lần sau bạn vui lòng Type Tiếng Việt có dấu!

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Thế thì còn nghi ngờ gì nữa. Đưa sim AT&T ăn ngay thì đích thị là bản LOCK roài. Chia bùn cùng bạn.

alexpintu

Than gui ban +Hongkong :
MB489ZP/A
MB496ZP/A
MB500ZP/A

+Macao :
MB489ZP/A
MB496ZP/A
MB500ZP/A
choi voi may ong Hongkong va Macao thi met lam

???? ,HK thì sao ?? nó vẫn là iPhone chính hiệu đấy anh ạ mệt gì mà mệt
Cái của bạn đúng là iphone bản quốc tế đấy , model của mình là MB489ZP up lên bình thường mà :(
bạn thử up lại FW xem

tigerer

cái này thực sự em chưa biết, lạ hen. AT&T , vậy là máy bạn mua ở Mỹ hen, mà chắc là bàn WORLD hông ta. Vì AT&T hầu hết là cung cấp dịch vụ mạng cho Mỹ thui, nó phát hành Iphone World thì có vẻ không hợp lý, cũng có thể em chưa hiểu sâu về vấn đề này.

Nhưng nếu mua bản WORLD, em nghĩ chắc cú nên mua bản của Singtel bên Singapore, em mua 5 cây cho người thân rùi, rùi bản thân em cũng quất 1 cây, Mod với restore tè le luôn, chưa bao giờ bị trừong họp Sim hay sóng gió gì hết. Mấy người kia sài cũng vi vu. Các bác nên tham khảo giá ở đây www.mobilesquare.com.sg rồi nhờ người thân mua giùm. Bản của Singtel là bản WORLD an toàn nhất, vì nó độc quyền phân phối cho Singapore.

Vài dòng chia xẻ, thân.