• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HỎI] App zMooth, Button Savior không sử dụng được.

Status
Không mở trả lời sau này.

cqhieu

Mình mới lấy HD2, chưa biết vọc vạch nhiều. Hiện tại nhu cầu sử dụng cần dùng 1 trong 2 chương trình zmooth và Button Savior. Tuy nhiên cài zMooth thì chỉ lock screen và home, không back và menu được. Dùng button savior thì chỉ dùng được Home. Đã làm rất nhiều cách nhưng chưa khả thi: cài từ market, cop về thẻ để cài, root máy = Super One Click (cái này làm không thành công). Mạo muội lập topic mới, nhờ tất cả mọi người hỗ trợ mình với

hunglypt

Mình đã thử nhưng không thành công! Thanks! Bạn có dùng phần mềm này không?

mình đang dùng bình thường từ nhiều tháng nay mà
bạn thử down bản pro trên xda về xem đc ko?

TonKin

Cái này mình nghĩ là do các phần mềm k tương thích vì mình cũng đã thử đi thử lại rất nhiều lần một rom của bác langthang rùi. Có lúc được lúc k bạn cứ up rom lại từ đầu sạch sẽ xem thế nào.

cqhieu

Thật sự không biết làm ntn nữa. ROM thì chưa biết cách up, dùng zmooth thì sử dụng được mỗi Home với Lock Screen, dùng Button Savior thì dùng được duy nhất Home. Máy HD2, Android ver 2.2, baseband ver 15.43.50.11U_2.15.50.14, Kernel ver 2.6.32.15, software ver 2.29.405.5

dragulia1

Vào app bật cái usb debug lên là chạy được bình thường mà. Trước mình cũng bị vậy.

langthang262

Bạn nên tìm hiểu cách cài đặt ROM đi đã, có thể lỗi do ROM không tương thích.
Giờ tất cả các bản ROM Cook đều nâng cấp lên 2.3 là ít nhất, bạn vẫn dùng 2.2 thì quá cũ rồi.
Sau khi nâng cấp lên ROM mới thì tính tiếp nhé.
Tạm thời close topic lại

Status
Không mở trả lời sau này.