• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách cài ứng dụng và game vào thẻ nhớ

h2love4ever

Mình mới chuyển sang dùng Android,khi cài game và app ko thấy phần chọn cài trên điện thoại hay thẻ nhớ như các HDH khác, cài được mấy game bộ nhớ đã đầy rồi,ai bít giúp mình với....

sandney

Hình như fải dùng PM nào đó, bạn search koi, tui toàn down từ Market :)

Kenji1992

APP2SD .lên maket dowload nha bạn , bạn chú ý đừng lập topic lung tung nha

h2love4ever

Dùng app2sd thế nào hả bạn, mình tải về rồi cài vào máy nhưng vẫn chưa biết cách dùng. Vào goole tìm nhưng k được lên mình mới lên đây để hỏi :(

Kenji1992

Dùng app2sd thế nào hả bạn, mình tải về rồi cài vào máy nhưng vẫn chưa biết cách dùng. Vào goole tìm nhưng k được lên mình mới lên đây để hỏi :(

bạn có thể úp lên rom 2.2 và chọn rom có hổ trợ A2SD để cài ứng dụng trên thẻ nhớ

h2love4ever

Rom của mình là 2.2 rồi, máy mình là HD2 cài rom android 2.2. Bây giờ phải làm thế nào để k cài game vào máy. Giúp mình với

Cho mình xin nick YM có gì hỏi cho nhanh

Kenji1992

bạn vào chương trình app2sd , nó chạy 1 xíu thì xuất hiện các icon chương trình , bạn kick vào icon bất kì , nó sẽ chuyển sang màn hình khác , bạn tìm cái chữ chuyển sang thẻ nhớ và kick vào là xong thôi . đơn giản mà

h2love4ever

bạn vào chương trình app2sd , nó chạy 1 xíu thì xuất hiện các icon chương trình , bạn kick vào icon bất kì , nó sẽ chuyển sang màn hình khác , bạn tìm cái chữ chuyển sang thẻ nhớ và kick vào là xong thôi . đơn giản mà
Mình vào chưong trình có 3 mục : On phone, On SD card, Phone only. Cài game thì nó chuyển vào mục Phone only,kick vào thì nó chuyển sang trang Market. Như vậy là thế nào nhỉ

Kenji1992

Mình vào chưong trình có 3 mục : On phone, On SD card, Phone only. Cài game thì nó chuyển vào mục Phone only,kick vào thì nó chuyển sang trang Market. Như vậy là thế nào nhỉ

bạn vào mục On phone . và kick vào sau đó chọn chuyển san thẻ nhớ
p/s :bạn lưu ý rằng nhiều games mặt định là chọn trên thẻ nhớ , nhiều games trên máy . nó chỉ chuyển 1 phần dữ liệu của nó qua thẻ nhớ thôi , hok chuyển hết 100 % đc nha

h2love4ever

bạn vào mục On phone . và kick vào sau đó chọn chuyển san thẻ nhớ
p/s :bạn lưu ý rằng nhiều games mặt định là chọn trên thẻ nhớ , nhiều games trên máy . nó chỉ chuyển 1 phần dữ liệu của nó qua thẻ nhớ thôi , hok chuyển hết 100 % đc nha

Mình cài ứng dụng + game thì nó chuyển thẳng vào phần Only Phone, k chuyển được sang thẻ nhớ bạn ạ .

Kenji1992

Mình cài ứng dụng + game thì nó chuyển thẳng vào phần Only Phone, k chuyển được sang thẻ nhớ bạn ạ .

bạn kick vào những icon ứng dụng và game của bạn , sau đó chọn chuyển sang thẻ nhớ là ok mà

commander_HTC

Mình mới chuyển sang dùng Android,khi cài game và app ko thấy phần chọn cài trên điện thoại hay thẻ nhớ như các HDH khác, cài được mấy game bộ nhớ đã đầy rồi,ai bít giúp mình với....

Rom của mình là 2.2 rồi, máy mình là HD2 cài rom android 2.2. Bây giờ phải làm thế nào để k cài game vào máy. Giúp mình với
Cho mình xin nick YM có gì hỏi cho nhanh

Trước hết, mình nghĩ thread này sẽ làm bạn hiểu rõ hơn về khái niệm các bộ nhớ được dùng trong android.

Theo đó:

- Nếu bạn đang dùng bản ROM Ship (ROM gốc) froyo 2.2 thì chỉ có những phần mềm viết để tương thích với Froyo 2.2 mới có thể move/hoặc tự động được cài lên thẻ nhớ, còn những ctr không tương thích với froyo 2.2 thì vẫn được cài vào bộ nhớ điện thoại (internal memory) như thường.

- Nếu dùng bản ROM cook hỗ trợ Froyo A2SD (FA2SD) thì có thể cài phần mềm "Modinstalllocation" (hình như có sẵn trên market) (một số ROM cook hỗ trợ FA2SD thường cài sẵn cái này), qua phần mềm này set mặc định cho việc cài đặt các phần mềm là lên thẻ nhớ, đồng thời, bạn cũng có thể move các ctr đã cài trước đó lên thẻ.

- Nếu dùng bản ROM cook hỗ trợ A2SD thì bạn chỉ cần phân vùng ext-card cho thẻ nhớ với dung lượng phù hợp với nhu cầu, thì tất cả các ctr sẽ được cài lên ext-card này.

Có nhiều thread hướng dẫn cách phân vùng ext-card. Bạn tham khảo tại đây, đây, và đây nữa nhé

DUYAT

sao bộ nhớ trong chỉ có 140 mấy mb thế nhỉ, có cách nào tăng thêm ko bạn? thank