• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách cài và xóa cydia!!!

TatDat_Canon

Các mod cho e hỏi, thông thường thì jaibreak là mục tiêu cốt yếu để cài cho được cydia. nếu như máy ko wifi mà các tool jaibreak yêu cầu phải íntall cydia trực tuyến = wifi thì sau khi jaibreak xong mình có cách nào install cydia mà ko cần wifi ko???

một câu hỏi nữa, khi đã có cydia rồi muốn uninstall cydia thì làm như thế nào?

E cũng đã tìm trên diễn đàn nhiều mà ko thấy các bác nao biết chổ chỉ dùm đừng chém em tội nghiệp :)

IPviet

Các mod cho e hỏi, thông thường thì jaibreak là mục tiêu cốt yếu để cài cho được cydia. nếu như máy ko wifi mà các tool jaibreak yêu cầu phải íntall cydia trực tuyến = wifi thì sau khi jaibreak xong mình có cách nào install cydia mà ko cần wifi ko???

một câu hỏi nữa, khi đã có cydia rồi muốn uninstall cydia thì làm như thế nào?

E cũng đã tìm trên diễn đàn nhiều mà ko thấy các bác nao biết chổ chỉ dùm đừng chém em tội nghiệp :)
Những câu hỏi như thế này của các thành viên mới rất cần sự hỗ trợ từ các MOD phụ trách khu vực,rất mong các MOD lưu tâm cho..

kingq

Mình cũng bị trường hợp jailbreak bằng limera1n (nhà mình không có wifi) không có CYDIA. Giờ tìm hiểu khắp nơi nhưng không biết thông tin nào là chính xác để cài đặt CYDIA vào IPHONE (mình đang sử dụng IP 3Gs 4.1 05.14.02). Rất mong các MOD quan tâm hướng dẫn tận tình để có được CYDIA vào IP.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

haha, gà e đã cài được bằng cách phổ thông: đưa laptop thành cái máy phát wifi sau đó vao iphone connect wifi và cuối cùng là vào cái icon limerain để cái tự động CYDIA. nhưng không hiểu sao trước khi cài nó báo là IP hết bộ nhớ và yêu cầu xóa file ảnh video nhưng máy mới JB thì làm gì có cái gì trong đó. Xin MOD chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

sai911

Cài cydia thì phải có wifi hoặc 3G, bạn cũng có thể dùng redsn0w 0.9.6b4 để install bundless để chạy riêng các ứng dụng không cần cydia

Nếu có Cydia rồi muốn xóa thì vào Cydia/Manage/Packages/CydiaInstaller < Xóa cái CydiaInstaller đi là xóa Cydia luôn ( Các ứng dụng trên Cydia đã cài vẫn chạy vô tư )