• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Cách chuyển tất cả danh bạ, ghi chú từ Symbian sang Android

SrrBaby

Em đang dùng Nokia C7, giờ mới tậu Samsung Galaxy S II.Nhưng mò mãi không biết có cách nào chuyển toàn bộ danh bạ, ghi chú từ máy Nokia đang dùng, sang máy dùng Samsung Galaxy S II? Không rõ Android có đọc được định dạng danh bạ của Nokia không hay phải làm cách nào? Vì lượng danh bạ + ghi chú trong đt khá nhiều, mong các bác chỉ giúp cách nào chuyển 1 phát được tất cả luôn nhé . Thank
Em đang cần gấp lắm, help me

venusian

Moderator
Bạn đồng bộ hết dang bạ ở trên con C7 lên gmail. Sau đó trên S2 bạn nhập tài khoản gmail vào là nó tự đồng bộ thôi.

n3h1p5

- cho mình hỏi mình đồng bộ từ đt android lên gmail rồi, làm sao vô gmail kiểm tra đc ạ, phải vào phần nào vậy các bạn, vì muốn xóa 1 vài danh ba, xóa trên máy tính cho lẹ ấy mà :(

venusian

Moderator
- cho mình hỏi mình đồng bộ từ đt android lên gmail rồi, làm sao vô gmail kiểm tra đc ạ, phải vào phần nào vậy các bạn, vì muốn xóa 1 vài danh ba, xóa trên máy tính cho lẹ ấy mà :(

Bạn đăng nhập vào gmail trên máy tính và vào phần danh bạ trên gmail thoi. :)

itquangnam

dùng chương trình youlu bạn à, chuyển tất cả OK, lần sau có sang máy khác vẫn oK