• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách cứu lại DHD

Mountain8x

Tình hình là em mới sắm được con DHD, nên muốn nghịch. E không biết nghịch sai hay như thế nào mà máy em giờ nó bị đứng im ở màn hình HTC không làm cách nào vào được.

Đầu tiên em đã làm thành công các bước Unlock Bootloader, Root, Cài Recovery cho máy ở topic HTC DEV ĐÃ HỖ TRỢ UNLOCK BOOTLOADER CHO DESIRE HD của bác Venusian

Sau đó em sang topic HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ROOT, S-OFF , RECOVERY CHO HTC DESIRE HD Để S-off cho máy. E đã làm thành công bước nhập các dòng lệnh trên Terminal Emulator (Máy báo dấu # hết)

Sau đó e dùng Easy Radio Tool v2.1 để S-off tiếp nhưng máy e không báo gì cả. Lúc tắt máy vào HBoot vẫn báo alf SHIP S-ON.
Như vậy là sao hả các bác??

Sau đó e không biết đã nghĩ gì mà down bản ROM Android_Revolution_HD-4G_6.3.1 trên XDA về up thì khi reboot nó đứng im ở màn hình khởi động HTC :(.

Sau đó e lại down thêm 1 bản ROM LeeDrOiD_HD_V4.0.0-SE-3.0-BETA về up nhưng vẫn không khả quan hơn là đứng im ở màn hình HTC

E sợ nên tìm cách up lại ROM SHIP bản 3.12.405.1 nhưng đang chạy thì đến chỗ Update Signature thì nó báo là Error 151 :-ss rồi trong HBoot hiện là UPdate Fail.

E đã thử trích xuất ra ROM.zip rồi đổi tên là PD98IMG.zip nhưng cũng không được. E đã tạo Goldcard bằng cách trước khi làm e lên Market down chương trình Goldcard helper về để tạo dòng mã rồi lên Revskill để lấy file Goldcard

Giờ máy em đang đứng im ở màn hình chữ HTC :-ss

Recovery vẫn vào được, e thử up 2 ROM cook ở trên thì vẫn vô tư. Nhưng khôgn khởi động được, treo ở màn hình HTC

Vậy có các cao thủ nào giúp em với ạ.
Em xin cảm ơn rất nhiều. Mua máy về để tết đi chơi cho nó oai vậy mà giờ nó thành ra như thế này. :(

thanhdol

Member
Bác cài thêm cái full wipe để làm sạch máy trước khi cài rom thì sẽ chắc ăn hơn, ngoài ra bác phải lưu ý bản rom phải ổn rồi, có nhiều người dùng rồi hẵng up. Sau khi thành thạo rồi thì up gì chẳng được. Chúc bác thành công để có em nó alo ngày tết:D

Mountain8x

Bác cài thêm cái full wipe để làm sạch máy trước khi cài rom thì sẽ chắc ăn hơn, ngoài ra bác phải lưu ý bản rom phải ổn rồi, có nhiều người dùng rồi hẵng up. Sau khi thành thạo rồi thì up gì chẳng được. Chúc bác thành công để có em nó alo ngày tết:D

Thực ra dùng ANdroid rùi bác ạ. Đã dùng Desire rồi nên mình mới nghịch. :)

Mountain8x

Không biết hôm nay các cao thủ đi đau rùi nhỉ? :( SỢ quá, sợ không có máy chơi tết quá. :((

venusian

Moderator
Mình bận quá giờ mới vào Pdaviet đc.
Máy bạn giờ sao rồi.
Nếu máy bạn còn vào đc Recovery thì không sao rồi.
Bạn down cái Full Wipe ở đây: http://www.mediafire.com/?nhuuzgt9ctp2avj
Chép vào thẻ nhớ dùng Recovery up như đối với up luôn. Xong bạn tiến hành up lại Rom
Máy bạn bị treo khởi động là do bạn ko sử dụng cái Full Wipe này trước khi up Rom Cook. Mỗi khi up một bản Rom Cook mới bạn cần phải Full Wipe trước rồi mới up Rom sau.
Bạn ko thể up Rom Ship nữa vì nếu unlock Bootloader rồi thì chỉ có thể up Rom Cook thôi. Muốn up đc Rom ship thì bạn phải Relock lại.
Vì máy bạn hiện giờ đang ở Hboot cao nên mình nghĩ là ko thể dùng Easy Radio Tool để S-OFF đc. Nếu bạn muốn S-OFF thì bạn phải Relock lại. Hạ Rom xuống 1.32 Root lại từ đầu.

Lời khuyên dành cho bạn:
Nếu chưa hiểu một vẫn đề gì bạn nên hỏi. Chưa chắc chắn thì không nên làm gì cả. Bạn hỏi mọi người biết sẽ trả lời giúp bạn. Không nên nóng vội up Rom lung tung là có ngày bạn hết máy dùng đấy.

Mountain8x

Em đã relock lại nhưng update ROM SHip thì báo lỗi Bootloader version Error. Bác có cáhc nào giúp e với ạ

Mountain8x

Cuối cùng em đã cứu được em nó rồi các bác ơi.

E relocked lại rồi UP bản ROM SHIP của Asia . Vì build của Asia là 3.13.704.1 cao hơn của Europe là 3.13.0

Thanks các bác rất nhiều. Nhất là bác Venusian, nhờ bài hướng dẫn của bác mà e đã làm được.

Qua đây em cũng muốn hỏi bác là, chỉ cần root và cài recovery là up được rom cook đúng không ạ?

Và trước khi up rom cook thì phải chạy WIPE ALL trước ạ?

venusian

Moderator
Cuối cùng em đã cứu được em nó rồi các bác ơi.

E relocked lại rồi UP bản ROM SHIP của Asia . Vì build của Asia là 3.13.704.1 cao hơn của Europe là 3.13.0

Thanks các bác rất nhiều. Nhất là bác Venusian, nhờ bài hướng dẫn của bác mà e đã làm được.

Qua đây em cũng muốn hỏi bác là, chỉ cần root và cài recovery là up được rom cook đúng không ạ?

Và trước khi up rom cook thì phải chạy WIPE ALL trước ạ?

Đúng rồi đấy.
Chúc mừng bạn nhé.
=D> =D> =D>​

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Một điều chú ý như thế này nữa. Bạn ko lên unlock rồi lại Relock làm đi làm lại rồi lại up Rom Ship đi up lại. Có mấy bác bên Evo 3D chết máy vì làm kiểu đấy rồi. Cho nên đã làm gì thì làm ít thôi bạn nhé.

rappertb

tui cũng gặp tình trạng như trên. Unlock xong no vẫn hiện s-on. Tui đã up rom cook nhưng wen wipe data. Sao đó đã relock lại và cứu đc máy. Nhưng lại 1 điều tụi đã hạ xuống 1.32 vẫn ko root được với Visionary+. Sau khi đánh dấu vào "set system r/w after root -> temproot now". Thì nó cứ xoay vòng vòng. Chờ hoài mà ko xong. Tui cũng thử up lại rom từ SD card nhưng. Tình trạng vẫn thế. Mong các bro giúp dùm vấn đề là gì. Ah khi tui relock lại và tui thử unlock 1 lần nữa đã wipe data và up 1 rom cook tui đã xài trước đó. Kết quả là vẫn kẹt ngay logo HTC. Xin giúp dùm h máy ko root đc cũng ko up room đc bùn quá.

venusian

Moderator
tui cũng gặp tình trạng như trên. Unlock xong no vẫn hiện s-on. Tui đã up rom cook nhưng wen wipe data. Sao đó đã relock lại và cứu đc máy. Nhưng lại 1 điều tụi đã hạ xuống 1.32 vẫn ko root được với Visionary+. Sau khi đánh dấu vào "set system r/w after root -> temproot now". Thì nó cứ xoay vòng vòng. Chờ hoài mà ko xong. Tui cũng thử up lại rom từ SD card nhưng. Tình trạng vẫn thế. Mong các bro giúp dùm vấn đề là gì. Ah khi tui relock lại và tui thử unlock 1 lần nữa đã wipe data và up 1 rom cook tui đã xài trước đó. Kết quả là vẫn kẹt ngay logo HTC. Xin giúp dùm h máy ko root đc cũng ko up room đc bùn quá.

Bạn phải hiểu rõ là UnLock Bootloder và S-OFF ở đây là khác nhau. Tất cả đều có mục đích chung là các bạn có thể Root và up Rom cook đc.
Với S-OFF bạn sẽ có quyển nhiều hơn là UnLock Bootloder. Nếu bạn UnLock Bootloder thì nó sẽ hiện chữ Lock thành Unlock và nếu máy bạn chưa S-OFF từ trước thì nó vẫn sẽ là S-ON
UnLock Bootloder bạn chỉ có thể Root, cài Recovery và Rom Cook. nhưng ko thể up lại Rom Ship. Bạn phải Relock lại mới up đc.
Bạn up Rom Cook gì mà ko boot đc.

rappertb

Bạn phải hiểu rõ là UnLock Bootloder và S-OFF ở đây là khác nhau. Tất cả đều có mục đích chung là các bạn có thể Root và up Rom cook đc.
Với S-OFF bạn sẽ có quyển nhiều hơn là UnLock Bootloder. Nếu bạn UnLock Bootloder thì nó sẽ hiện chữ Lock thành Unlock và nếu máy bạn chưa S-OFF từ trước thì nó vẫn sẽ là S-ON
UnLock Bootloder bạn chỉ có thể Root, cài Recovery và Rom Cook. nhưng ko thể up lại Rom Ship. Bạn phải Relock lại mới up đc.
Bạn up Rom Cook gì mà ko boot đc.
Mình UP ROM này đây CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.7_ReleaseVersion. Rom này trước h mình vẫn dùng tốt. Sau này unlock rồi up vào ko được! Mong bạn giúp đỡ. Mình root và unlock thành công cài đc recovery nhưng up ROM cook lỗi. Hạ xuống 1.32 thì hết Root được

venusian

Moderator
Mình UP ROM này đây CoreDroid_Desire_HD_GB_2.3.3_V6.7_ReleaseVersion. Rom này trước h mình vẫn dùng tốt. Sau này unlock rồi up vào ko được! Mong bạn giúp đỡ. Mình root và unlock thành công cài đc recovery nhưng up ROM cook lỗi. Hạ xuống 1.32 thì hết Root được

Sao lại khó hiểu vậy. Bạn đã Full Wipe up lại chưa. Mình đang dùng CoreDroid V9.2 đây. Vẫn up bình thường chẳng sao cả :-??

rappertb

MÌnh wipe rồi! Sau đó mới up CoreDroid. Nhưng nó dừng lại ngay logo HTC ko vào đc nữa chờ hơn cả 10p. Giờ mình hạ xuống 1.32 nắm chờ thời ko Root được. Chán thật!

Mountain8x

Mình sau khi relock lại thì mình cũng đã hạ xuống 1.32 và root, s-off thành công, up rom cook bình thường.

Còn ở đoạn Dùng Visionary+ bạn cứ làm lại 1 lần nữa là được. Mình làm lúc đầu cũng không được.

rappertb

Hiện tại bạn đang khó khăn ở bước nào. Mình đã khắc phục đc cách S-ON mà up đc Rom cook rồi bạn ạ.
Bạn tham khảo lại cách làm của mình nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1993476&viewfull=1#post1993476
Cám ơn bạn. Mình gặp khó khăn ở việc hạ rom xuống để s-off. Mình dùng Visionary+ để root nhưng sau khi nhấn temproot thì nó cứ quay hoài ko root được. Vì vậy nên mình ko s-off được. Mình đang đau đầu vì cái đó đây. Bạn venusian có cách root nào khác mà ko sử dụng công cụ Visionary+ ko?

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Cám ơn bạn. Mình gặp khó khăn ở việc hạ rom xuống để s-off. Mình dùng Visionary+ để root nhưng sau khi nhấn temproot thì nó cứ quay hoài ko root được. Vì vậy nên mình ko s-off được. Mình đang đau đầu vì cái đó đây. Bạn venusian có cách root nào khác mà ko sử dụng công cụ Visionary+ ko?

Bạn thử dùng cái Tools Advanced ACE Hack Kit. Tham khảo tại đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1259821
Mấy bạn bị giống bạn và làm thành công rồi. :D