• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách Downgrade ROM 6.1 xuống 6.0 cho Atom Exec?

DahHa

Em đang dùng Atom Exec bản Rom 6.1 PDA Viet nhưng bị lỗi chức năng gọi điện. Giờ em muốn downgrade xuống bản 6.0 thì làm thế nào vậy các bác?

PhamQuang

Manager
Em đang dùng Atom Exec bản Rom 6.1 PDA Viet nhưng bị lỗi chức năng gọi điện. Giờ em muốn downgrade xuống bản 6.0 thì làm thế nào vậy các bác?

Cách Up thế nào thì Down xuống cũng vậy.
WM6.1 và WM6.0 không khác gì nhau.
Thay đổi file là đủ.

DahHa

Cách Up thế nào thì Down xuống cũng vậy.
WM6.1 và WM6.0 không khác gì nhau.
Thay đổi file là đủ.

Hôm trước em thì down về bản 6.0 nhưng đến bước 3 thì bị lỗi ở 6% gì đó ( trước đó chưa bao giờ em bị lỗi này). Loay hoay mãi mới up lại được bản 6.1 tưởng tiêu luôn máy. Liệu có phải down về bản Rom gốc trên trang chủ của O2 trước rồi mới up lại bản 6.0 ko bác?

PhamQuang

Manager
Hôm trước em thì down về bản 6.0 nhưng đến bước 3 thì bị lỗi ở 6% gì đó ( trước đó chưa bao giờ em bị lỗi này). Loay hoay mãi mới up lại được bản 6.1 tưởng tiêu luôn máy. Liệu có phải down về bản Rom gốc trên trang chủ của O2 trước rồi mới up lại bản 6.0 ko bác?

Vấn đề này đã có hướng dẫn rồi.
Bạn chỉ cần thay file: diskimage_Ver.nb0
Cho máy Sync và chạy Tool và lấy iTem là "OS Only".

Như vậy sẽ ko có vấn đề 6% nào cả.

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn có thể share cho mình bản W6.0 được không?

quoctru

các bác ơi giúp em với, tối qua em vừa download bản rom 6.1 cho 'o2 atom pure' rồi nhưng khi update lên xong khởi động lại nó lên màng hình thì nó ghi là o2 atom exe, khổi nổi là vô trong màng hình của máy em bị sọc ngang và mờ, em up lại bản 5.0 thì ko còn cơ hội nửa nó báo lỗi là "bảng này ko phù hợp với máy" thế là xong hic hic!!!.. xin nhờ các bác nào biết chỉ cho em cách để "trả em về vị trí cũ được ko?" vạn lần đội ơn hic hic!!!...

waterlemon46

tiêu gòi bạn ơi , theo mình nhận thấy là bạn up nhầm rom của atom exec rồi . nếu đã lỡ up hình như không quay về được

quoctru

trời vậy là từ nay mình phải "sống chung với số phận của con dế mình như vậy rồi sao hic hic hic!!!..."

mu710

Bạn gì đó ơi, gỡ pin ra, để hai phút, rồi gắn lại, nối cáp vào và chuẩn bị bản rom gốc của mình nha. nhớ là tắt trình duyệt trước khi up nhé!!! nêu dược thì thank cho thằng ku một phát mát ruột nha!!!

min18vn

Bạn gì đó ơi, gỡ pin ra, để hai phút, rồi gắn lại, nối cáp vào và chuẩn bị bản rom gốc của mình nha. nhớ là tắt trình duyệt trước khi up nhé!!! nêu dược thì thank cho thằng ku một phát mát ruột nha!!!

Đơn giản thế thì nói làm giề, thấy bảo nếu chưa up bootloader thì may ra kiiu được, còn nếu trót up rùi thì chia bùn, chắc phải sống chung với lũ thôi, bác chịu khó google đi, ngày xưa em up nhầm firmware V3 vào E398 tìm tòi suốt mấy ngày rùi up cho nó đi viện luôn, up teo luôn cả bootloader, nhưng bây giờ mà còn là cũng tự cứu được

Cảm ơn bạn nhưng mình không biết lấy bản đó ở đâu:(:)(:)(( bản dành cho O2 Atom Exec. Mình up bản 6.1 thì cái máy của mình giống như cục gạch, xem cái phim của máy mình quay cũng không xem được, mất cả Wifi kô chụp ảnh quay phim được, gần như chẳng làm được gì :(:(

PNHVNYH

bác Phamquang cho mình hỏi với máy mình dang chạy win2006 nay mình muốn trở về win2005 thì phải làm sao vậy bác?làm sao để backup rom 2006 dang sử dụng trên máy được? xin bác giúp em với.cám ơn bác nhiều

Sonblack

Super V.I.P
bác Phamquang cho mình hỏi với máy mình dang chạy win2006 nay mình muốn trở về win2005 thì phải làm sao vậy bác?làm sao để backup rom 2006 dang sử dụng trên máy được? xin bác giúp em với.cám ơn bác nhiều

Phải tìm lại ROM bạn đã dùng, chứ làm sao mà backup ROM lại được.