• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách dùng vitalk đối với w950i?

phithang84

Cài đặt vitalk xong và khởi động thì nó báo
"MIDlet permission request: A MID let in the untrusted MIDlet suite Vilalk is attempting to conect to the intrernet do you want to allow this? "
1) No,not this time
2) Yes, this time only
3) No,not this session
4) yes , this session only
5) No,never

Tôi chọn 1,3 và 5 thì ứng dụng vital đóng lại luôn
Còn chọn 4 thì vào mà nó báo ko kết nối được rùi ,nhưng văng ra luôn
CÒn chọn 2 thì vô đăng nhập nhưng khi đánh pass vào thi ko được, cứ gõ bất kì kí tự nào vào ô đánh pass thì nó tự động thoát vital luôn
Cho tôi hỏi cách khắc phục tình trạng trên, và cho hỏi thêm là tôi,có đọc cách hướng dẫn cài đặt nhưng ko hiểu cái dòng " Đối với GPRS Viettel để truy cập ViTalk bạn phải chuyển "Access Point" về Viettel-GPRS chứ không phải là Viettel-Wap. Bạn vào biểu tượng Internet trên điện thoại, sau đó vào cấu hình và chọn lại Access point là Viettel - GPRS. Tương tự đối với Mobi và Vina, Access Point phải là Mobi-GPRS và Vina-GPRS."
Là như thế nào? thường khi mỗi máy có cách làm khác nhau thi phải? có thể hướng dẫn rõ hơn một chút cho dòng máy w950i của sonyericsion ko vậy? cảm ơn rất nhiều

Em mê thằng vitalk ko phải vì chát mà là vì thấy nó quảng cáo có đánh caro online , em khoái đánh cờ caro online lắm nên anh em nào biết thì hướng cho em tí nhe thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

phithang84

hic chưa ai trả lời cho em cả buồn vậy, w950 cũng gần giống với P990 mà bác nào sài vitalk chỉ em cài đặt cái
Hiện nó báo lỗi ko thể kết nối kiểm tra lại GPRS và wifi(W950 : ko co wifi) ai chỉ giùm các khắc phục cái

mailee

1. bạn chọn (4) la đúng rùi, không vào được có thể là do kết nối gprs có vấn đề
2. nếu bạn sử dụng vina hay mobi thì đơn giản, câu bạn hỏi ở trên chủ yếu là do viettel có 2 accounts:
- viettel: dùng để check mail, chat
- viettel wap: dùng để vào wap, internet
sau khi bạn cài đặt thì trong connections/internet accounts/groups/internet/ có 2 accounts la viettel và viettelwap.
để vào được chat thì bạn phải thiết lập viettel là chế độ ưu tiên (1)
Bạn thử xem có được o?

phithang84

ac mình vào được rồi do cài lộn file. no gửi cho mình 2 file .jad va jar . nhưng khi hiên lên trong dien thoai thì . ko hiện đuôi file nen cài đại một cái vào . thế là gặp lỗi đó.
Giờ thì mình đã vào được chat . nhưng lại ko chơi được caro . vô chơi caro thì ko di chuyển qua trái và phải được. Ai chơi caro online bằng điện thoại W950i thì có gặp lỗi giống mình ko vậy?

ankhang2001

Cái này bạn có chắc máy của bạn có vào những trang web nhẹ nhẹ được chưa. Nếu được rồi mà không vào được Italk thì máy có vấn đề thật đó. Ở đây mình yêu cầu bạn cần kiểm tra lại GPRS của bạn xem sao nha.

poison071089

Xóa hết các cấu hình trên đt đi.
Gửi tin yêu cầu cấu hình lại tới 195
Dùng mặc định là cấu hình viettel-wap.
Xong! Lướt sóng:))

phithang84

Ah mình vào dược vital rồi. với W950i mà xài mibiphone thì cứ cài vô máy là dùng thui ko cần phải chỉnh gì cả. chỉ cần sim mở chức năng GPRS là được, máy W950i đã tự cấu hình GPRS rồi.
Giờ chỉ còn cái lỗi khi vào chơi caro online trên vital thôi. mày mình dùng W950i vô chat thì ok mà chơi caro thì ko di chuyển qua trái và phải được. anh em nào đã dùng cho thêm ý kiến xem sao

thuebaohettien

Mình có nghe về phần mềm Vital này và đang tìm để tải về.Hiện tại đang dùng 7610, vậy các bác có thể share phần mềm này và hướng dẫn cách sử dụng được ko ạ