• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách làm hiện partition Recovery của Sony SR129E

dimanguyen

Bình thường trong Vista thì nó không hiện ra, nhưng khi em burn DVD recovery thì nó lại trồi lên trong My computer. Em sợ ai đó táy máy thì lại mất dữ liệu của nó nên đã chuột phải/propertise....File and Folder permission và deny truy cập. Kết quả là không những người khác không truy cập được partition này mà ngay cả em cũng vậy:))
Bây giờ Recovery máy nửa chừng nó báo insert recovery disc, mà em thì nào đã burn xong đĩa đó chứ! Hix. Đành cài Win thiếu soft và 1 vài driver. Bác nào có có kinh nghiệm giúp em làm hiện cái Partition nó lên và gỡ cái permision đó với ạ.

AnhTu

Super V.I.P
Bình thường trong Vista thì nó không hiện ra, nhưng khi em burn DVD recovery thì nó lại trồi lên trong My computer. Em sợ ai đó táy máy thì lại mất dữ liệu của nó nên đã chuột phải/propertise....File and Folder permission và deny truy cập. Kết quả là không những người khác không truy cập được partition này mà ngay cả em cũng vậy:))
Bây giờ Recovery máy nửa chừng nó báo insert recovery disc, mà em thì nào đã burn xong đĩa đó chứ! Hix. Đành cài Win thiếu soft và 1 vài driver. Bác nào có có kinh nghiệm giúp em làm hiện cái Partition nó lên và gỡ cái permision đó với ạ.
Nếu muốn burn đĩa thì rất đơn giản, bạn hãy vào thư mục Program files của máy, tìm đến Vaio Recovery và nhấn chạy Launcher.exe. Tới đây thì bạn có thể make disk Recovery (thường là 2 đĩa)

dimanguyen

Do recover lại mà không có đĩa nên bây giờ khá nhiều soft bị thiếu, trong đó co Vaio Recovery centre. Vì vậy nên em không burn được đĩa nữa. Các bác xem còn cách khác không ạ. Em dùng SR129E

phamthaitl

đơn giản nếu như máy bạn còn ổ 9G đó,chưa bị fomat.bạn khởi động máy.khi màn hình hiện dòng chữ VAIO thì ấn F10.máy sẽ chạy vào trương trình recovery.sau đó thì quá đơn giản recovery lại Windows,nếu như ổ C bạn để nhỏ quá.thì nó sẽ fomat và bạn phải khởi động lại.và làm lại như trên là ok.trước đây mình cũng bị như bạn.hỏi mãi không ai biết.vi thằng sony này không co cd đi kèm.và hơn nữa có dawload từ trang chủ về thì cũng không dùng được phím Fn.chúc bạn thành công,nếu được nhớ thank mình nhé.

dimanguyen

Em đã recovery bằng cách đó rồi bác à. Cài win thì Ok, đến đoạn nó cài soft và driver thì báo "insert recovery disc 1". Cancel thì vào Win thiếu soft và 1 số driver ( fingerprint...),hic . Có bác nào biết cho cái partiton đó unhiden và thao tác được trong Win ko ạ?

phamthaitl

nếu vậy thì mình cũng chịu.nhưng khi recovery lại thì chọn ở ổ cứng chứ đừng chon ở DVD.ở ổ cứng thì nó nguyên bộ cơ mà.cái đó nó siêu ẩn.mình cũng đã hỏi nhiều ở các trang web tin học nhưng đều không có câu trả lời.