• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách làm tăng được âm lượng của iPhone

phdzung

vợ mình có chiếc 2G nhưng tiếng nó nhỏ quá, vợ mình còn bắt đền mình vì vợ bảo từ hồi mình restore lại FW3.1.2 thì âm nó bé đi :( xem trên các diễn đàn lẫn anh google thì chủ yếu thấy a e giới thiệu Boost Volume nhưng nhiều ng nói là ko hiệu quả, hoặc có ng giới thiệu Beat Phone nhưng lại nhiều ng nói là ko hiệu quả.
a e PDAViet có cách j ko giúp mình với! cám ơn trc rất nhiều! :D

duyquehan

iPhone 2G thì có một cách tăng âm hiệu quả nhất là lấy lớp vải đệm bên trong một bên Mic và một bên loa sẽ cải thiện được rất nhiều đó bạn, vì 2 cái đó sẽ cản âm rất nhiều, lấy ra sẽ nghe lớn hơn rất nhiều.

franky_le

nếu lấy miếng vải đó ra thì khác gì bung máy hả bác! Như vậy thỉ tiếc lắm!

Zenki

Super V.I.P
Mình nghe nói là lấy kim chọt vào loa thì sẽ nghe to hơn, đấy là chỉ nghe nói, còn chưa dám làm thử!

XuanTruong

Super V.I.P
Mình nghe nói là lấy kim chọt vào loa thì sẽ nghe to hơn, đấy là chỉ nghe nói, còn chưa dám làm thử!

Đúng đấy! Nhưng chỉ đối với 2G (3G và 3GS màng chắn bụi thiết kết thông thoáng rồi không nên trọt, mà trọt cũng không cải thiện gì, chỉ tổ hư màng chắn và nhìn thấy ghê), và trọt vào màng chắn bụi của loa chứ không phải trọt vào loa nhé.:D