• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách sử dụng chương trình Map trong 1 số máy Navigator

thanh_nd

Máy em có cài sẵn chương trình Map nhưng em chả biết dùng nó như thế nào cả
Thấy chương trình này còn chỉ đường GPS được mà em chả hiểu gì

Cứ vào mấy cái Walk hay driver là nó bảo update rồi đòi licence chả lẽ fầm mềm cài sẵn trong máy rồi mà vẫn fải đk

Các bro giúp em cách dùng chương trình này với

Thanks nhiều :)

Chỉnh sửa cuối:

pussycat1405

E nhớ là cí này là trong 1 số phiên bản của FW có như vậy! ví dụ như N73 của Vn mình thì ko có nhưng đổi RM và úp bản của nước khác thì nút nghe nhạc khi ấn vô sẽ cho 4 lựa chọn như vậy đấy! E ko nhớ rõ tại lúc trước đọc qua loa rùi thui! heeeeeeeeeee

duong1986

các bạn mới biết à,các bạn chạy ofline đi sẽ có phiên bản này link đây:http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728&page=9, bạn tải cái cuối cùng nha v 4.0850.43.0.1. nói trước cho các bạn biết là nó không có 2 cái themes của nokia n73 mussic, và có tiêng hồng kông và English! cái font chữ mặt nhiên thì lớn hơn gấp 1,5 lần chữ thường, mình up tháng trước rồi! sài không đụng hàng, cũng hay lắm, nếu người bình thường ko biết đc là n73 music

cofer

Bạn nói rõ cụ thể là máy nào được không? Lên trang chủ Nokia mà down, nếu cài sẳn trong máy thì đâu cần license :-/

NOKIAAAA

Các bạn giải thích giúp về File cert+KER

Mình đã dl file cert+KER.rar của PDA Viet đăng ký giúp về rồi.
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Nhân tiện cho mình hỏi file KER là file gì và công dụng ra sao vậy ?
Unrar file các bạn cho thì thấy có 2 files là : pubid6.key và SymPViet_8.21.cer nhưng không thấy file nào tên là KER ?

Và file cert+KER này sử dụng chung cho nhiều số IMEI như liệt kê trên message của Mod là ok phải không vậy ?

Mình thấy có bạn đề cập đến file k3y là file gì ? Mình không hiểu. Các bạn giải thích giúp.
Thanks.

Sorry vì hỏi nhiều quá. Thông cảm cho Newbie nghe.

HaiBanh

File Cer chứ ko phải "ker" bạn ơi :). Máy bạn mang hệ điều hành Symbian nên khi bạn mún cài ứng dụng, game, hoặc phần mềm nào mà Symbian chưa cho phép thì bạn cần đến file Cer. công dụng của cer ( viêt tắt là certificate gọi nôm na là file chứng chỉ) và key là bạn dùng để sign (đăng ký) những ứng dụng unsign (chưa đăng ký) để có thể cài đặt vào máy dễ dàng...
Chi tiết bạn qua link này nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=50415

NguyenTu

Super V.I.P
Câu trả lời đã đầy đủ. Close topic. Lần sau chủ topic không nên lập box để hỏi như vậy, bạn đang dùng ĐT nào thì vào Box đó mà hỏi, thảo luận là sẽ có người giúp!!