• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách tháo O2 Atom?

calvinklein87

có ai biết cách tháo lắp của o2 atom ko nhỉ ?? em đang định tháo ra làm vệ sinh but nó cứng wa...đã lấy móng tay trượt 2 bên nhưng nó ko ra cứng wa ...em muốn gỡ nắp camera đằng sau ai biết chỉ dùm nha có hình kinh hoa càng tốt giá của con o2 này h bao nhiu ha ?? em sai pin 1530mh mà chừng 1ngay là hết ah ?? ko biết có phải do rom
thanks

ps:mình gà đang tính up bản này....mọi người cho biêt ý kiến nhé ??
pin sử dụng có dc nhiều hơn ko?
camera ko còn bị giựt giựt nữa chứ?
mình xài xdaatom pure
đặc biệt là bộ nhớ sẽ ko bị tình trạng như zay chứ (mặc dù ko để gì trong mydcumone )vào web hay bắn blutoole đều báo ko đủ bộ nhớ
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31891 mình đang dùng bộ room này nè vì thấy giao diện đẹp và mọi ng kêu chạy ngon nhưng sao mình thấy nó hao pin wa...và bộ nhớ storage chỉ có thế thui l;úc nào cũng báo bộ nhớ đầy hết camera thì chớp chớt hoài mà tối thui ah ?? ngày xưa đâu bị thế đâu h càng ngày camera càng xấu đi .....ko biết đổi wa roon này có lên dc 40mb như trong hình ko nữa??? và fix dc lỗi trên ko
mình thấy Giao diện bộ này rất đêp khi mình up wa room clean này có đổi dc giao dien giong như bản này ko ? có cái đồng hồ và các ứng dụng nằm ở ngoài cho mình dễ lựa chọn hay phải dùng PM nào nữa??có thì cho em xin lun nha

AnhPheCT

Tháo Atom dơn giản thôi!! Cần 1 cây lục giác nhỏ vừa với ốc vít Atom!! 1 Cái nhíp nhọn công cái mũi để gấp linh kiện nhỏ, 1 cây vùi hay cái tu vít dẹp nhỏ! 1 cây vít pake 4 khía nhỏ!
1. Mở nắp Pin sau ra, lấy Pin ra, gở SIM ra.
2. Tháo nắp đậy Camera ra bằng cách lấy tu vít dẹp nhỏ bun nhẹ hai bên hông nắp đậy Camera cho khéo, vì nó có hai cái chót rất nhỏ dễ gãy...!
3. Lấy lục giác vặn các con ốc ra. lấy vít 4 khía vặn các ốc gắn main ra..!

4. Lấy món tay luồng vào võ máy, hoặc lấy nhíp luồng nhẹ gở võ máy khỏi Main, Màn hình được nối với main bằng 1 cáp dẹp trên đó có 1 cái khóa bật lên tháo rời màn hình và Main...

Xem như đã xong!!! Ráp lại thực hiện thao tác ngược lại!! (Chú ý: Khi tháo máy để theo thứ tự nhé. Để khi ráp lại ta lấy ráp ngược lại...) Chúc may mắn!!

imleeu

cách tháo Atom chi tiết hơn cho bạn đây! Có vấn đề gì nữa thì cứ post lên nhé. Mọi người sẽ giúp đỡ bạn!

Ở đây nếu bạn không làm được như hình thì hãy làm như mình : Tháo thẻ nhớ ra, luồn móng tay vào vị trí của khe cắm thẻ, sẽ dễ hơn một chút!

KiD2034

Cái này chỉ dạy cách tháo main ra thui,có ai bik chỉ mình cách tháo màn hình ra vệ sinh với,màn hình trong của em bụi bám đầy mà kô bik cách nào tháo màn hình ra fui bụi hết.

mapbuidoi

Cái này chỉ dạy cách tháo main ra thui,có ai bik chỉ mình cách tháo màn hình ra vệ sinh với,màn hình trong của em bụi bám đầy mà kô bik cách nào tháo màn hình ra fui bụi hết.

Hãy suy nghĩ trước khi làm điều này nhé.

Sau khi đã tách main ra khỏi màn hình. Nhìn kỹ sẽ có 4 chấu nhựa ở 2 bên màn hình nạy nhẹ nhàng từng bên và nhẹ tay hết sức. sau khi đã gỡ 1 cụm màn hình gồm cảm ứng và LCD giá 1.8Tr :)
Tới bước này muốn làm vệ sinh trong giữa màn hình cảm ứng và LCD ( Bệnh kinh niên của dòng O2 là bị mờ giống như bị hơi nước nặng hơn tí là thấy bụi nhìu giữa khoản không gian nhỏ hẹp ấy.
Cách tách nó ra...

Màn hình cảm ứng được dán bởi 1 lớp keo mỏng và dai. Nếu nhà có máy sấy thổi cho hơi nóng vào màn hình vừa phải thôi nóng quá là 1.8T bay ra đi đó.
Sau đó nhẹ nhàng đưa móng tay vào giữa 2 lớp lấy miếng cảm ứng ra ( Chú ý:miếng cảm ứng rất mỏng coi chừng nứt 1 phát là 220k đó. sau khi đã mở ra hoàn toàn. dùng vải khô thấm tí nc lau LCD và vệ sinh cảm ứng và màn hình. sau đó dán lại như cũ, nếu không muốn gặp tình trạng bị hơi ẩm thì lấy keo CON CHÓ dán cẩn thận kẻo nó lem và LCD ịnh và chờ 3 tiếng sau đó ráp lại hết sức cẩn thận.
Chúc các bạn thành công.

imleeu

Nếu bạn nói phần cảm ứng với LCD được dán bởi một lớp keo mỏng và dai thì sao mà lại bám bụi vào đấy được???
Dùng keo CON CHÓ dán lại thiệt hả bạn ? :-?

loitraitim490

Có bro nào tháo ra rồi thi cho hỏi pin viên pin main của atom có thể tháo ra thay đc không vây?:-? Mừ nó hàn vào hay nó gài? Mình xem mấy ảnh trên thấy có chữ pass trên pin, chắc là nó gài phải không? Bro nào hướng dẫn dùm mình cái. Cảm ơn nhiều lắm!!!!!

loitraitim490

Sao không có bro nào trả lời giúp vậy??? Có con atom hết pin main, tháo pin ra cứ bị reset giờ, định tháo ra thay pin nhưng còn nguyên tem nên ko dám, giwof không biết pin có thay đc không??

blackwhite169

Sao không có bro nào trả lời giúp vậy??? Có con atom hết pin main, tháo pin ra cứ bị reset giờ, định tháo ra thay pin nhưng còn nguyên tem nên ko dám, giwof không biết pin có thay đc không??

Cái này thì mình nghĩ không phải là do Pin hết điện mà là do bản Rom thôi! Và cũng do từng dòng PPC nữa. Nên giờ của bạn mới bị Reset mỗi khi tháo Pin!

Chỉnh sửa cuối:

loitraitim490

Cái này thì mình nghĩ không phải là do Pin hết điện mà là do bản Rom thôi! Nên giờ của bạn mới bị Reset mỗi khi tháo Pin!

Đã up cả mấy chục bản rom nhưng đều bị reset giờ! Giờ nhân tiện bị vỡ màn hình nên thay pin backup luôn! Cám ơn bro đã trả lời!