• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách up ROM Cook cho HTC Desire?

lvt

Các bác cho em hỏi: em tải về Room Leedroid ngoài file .zip chính ra còn mấy file .zip.md5 nữa thì làm thế nào nhỉ các bác

hoanglongvu

có phải máy có recovery là máy sau khi nhấn nút volume xuống+power thì máy sẽ hiện lên 4 dòng (fastboot -recovery-clear storage-sim lock) phải không anh,em muốn up rom nên chọn recovery rồi bấn power-> máy hiện lên 1 bảng clockwordmad (2.5.0.7) em chọn íntall zip from sdcard (em đã copy file rom.zip ) để up rom thì máy hiện ra một màn hình đen rồi im luôn :(, các bác cho em hỏi em đã làm sai bước nào mà không up được :((
hehe vì khi chọn bạn phải ấn nút ở giữa chứ không phải phím power ;;)

hailua883

CUU em voi htc desire

em da root con desire cua em roi , em up room cho no, da chep rôm vao thu mục gốc rồi, nhưng khi chon apply sdcard update.zip thi no không hiểu gi hêt , không up room được, ma da lỡ tay wipe data rồi giơ lam sao đây mong cac anh chỉ giup

hailua883

Như vậy là máy bạn đã có recovery rồi đấy, và là bản clockwordmod recovery (2.5.0.7).

bạn phải chạy wipe data/factory reset, wipe cache partition trước khi up ROM, đồng thời nếu bạn chọn ROM hỗ trợ A2SD thì sdcard phải được phân vùng ext trước khi up ROM

ban lam on chi một cáchchi tiết hởn được không, minh cung su dụng recovery 2.5.0.7 nhung không thể nao up room được