• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách viết phần mềm cho PPC

pocketO2

Có bạn nào đã từng viết phần mềm cho PPC cho mình hỏi chút.
Sao mình viết 1 chương trình, khi chạy trên máy ảo thì ok, nhưng khi chép vào PPC thì nó không chạy và cũng không báo lỗi gì cả.:((
Mình viết trên Window Mobile 6.0, còn máy của mình là O2 xda IIi, chạy hệ điều hành Window mobile 2003.
Ai biết thì chỉ giúp mình với.
Cám ơn nhiều!

N

ntd

Guest
Có bạn nào đã từng viết phần mềm cho PPC cho mình hỏi chút.
Sao mình viết 1 chương trình, khi chạy trên máy ảo thì ok, nhưng khi chép vào PPC thì nó không chạy và cũng không báo lỗi gì cả.:((
Mình viết trên Window Mobile 6.0, còn máy của mình là O2 xda IIi, chạy hệ điều hành Window mobile 2003.
Ai biết thì chỉ giúp mình với.
Cám ơn nhiều!

Bạn làm thế chắc chắn là không chạy rồi vì chương trình viết cho WM6.0 chỉ chạy được trên mày có WM 5 trở lên. Để chạy được cho WM2003, bạn phải compile riêng cho WM2003. Nếu bạn dùng VS2008 thì trong phần Properties của Project, chuyển Platorm thành Pocket PC 2003.

hanoiwap

Super V.I.P
Phiên bản mới PPL2 (The Pocket Programming Language v2)

Phiên bản mới PPL2

(The Pocket Programming Language v2)