• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Cần một số vấn đề hỏi đáp gấp

traidocthan8711

1.Mới cầm con O2 Xda iis. Dow mấy bản Rom về mà chạy thì thiếu file. Mong anh em coi tấm hình rồi chỉ giáo với
2.Dòng máy này thì nên chạy bản Rom mấy thì ổn đinh nhất.
3. Sau khi up Rom thì nên chạy những phần mềm gi ?
Mong cao thủ chỉ giáo :

Em gửi tấm hình ( hình như là thiếu ở 2 phần ex và Radio) Em không biết lấy 2 file này ở đâu ?:

minh111128

cứ chay vo tu di.o sao đâu.mình o cần phải chay phần radio.chỉ chạy phần versin bản 6.0 thôi

traidocthan8711

traidocthan8711 heart_dragon minh111128 nguyentungpalmone truongchinhvy xuyena2009 <== Mấy bác này đang coi mà không cho em ý kiến nhỉ ?

Satan

ôi giời! theo hình trên ta có! radio sẽ giữ lại cái radio có trên máy! bạn cứ up bình thường! không sao đâu!

tebaomang

Máy em đang "None" ở phần radio bác ơi

1. Up ROM cho BA không cần Ext.

2. Nếu chưa mở rộng bộ nhớ máy thì đọc link này: http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=5576337&postcount=1 nếu ko đọc đc tiếng anh thì mấy hôm nữa mình sẽ dịch lại.

3. Hiện giờ (chưa up ROM) máy có chạy bình thường không, có gọi bình thường ko. nếu vẫn gọi bình thường thì tiếp tục up ROM ko cần Radio

4. Nếu máy ko gọi bình thường thì tải Radio ở đây (vào link rồi kéo xuống gần cuối trang, phần ship Radio) http://firmware.atspace.com/Blueangel.html Nếu máy đang gọi bình thường thì nhất thiết ko nên up Radio

ROM thì không có ROM nào tốt hoàn toàn, ROM 6.1 thì nói chung là tốc độ và thời lượng pin tốt nhất nhưng mà không finger-friendly và đẹp như 6.5 và 6.5.x :D Nhưng cũng có bản 6.5 và 6.5.x hoạt động hiệu quả. tốt nhất nên tự mình kiểm nghiệm

tebaomang

tebaomang <== Dân Pro trả lời có khác , Cảm ơn rất nhiều !

Cám ơn, bạn quá lời. Lần sau cũng đừng giục mọi người trả lời, không phải ai vào đọc cũng có thể trả lời hay muốn trả lời. Kiên nhẫn một tẹo nhá ^^