• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi đáp] Cho mình đc hỏi về thời gian sử dụng Pin HTC DESIRE HD

hungbt85vn

- :-? Mình đang muốn tậu một em HTC DESIRE HD mà đang phân vân về PIN, nghe bạn mình nói xài HTC pin kém lắm, cụ thể như chú HTC HD2 mình đc biết là pin xài bt mà chưa đc một ngày. Xin hỏi các bác nào đã và đang xài HTC DESIRE HD giúp mình cụ thể về dung lượng sử dụng Pin ở mức độ nghe gọi bt, nhiều, xài ứng dụng, wifi và 3G?

- Vấn đề thứ 2 mình muốn hỏi là có phải lỗi tiêu biểu của HTC DESIRE HD là lên chữ HTC Xanh không? ngoài ra máy treo mà không làm việc đc j cả.

Xin chân thành cảm ơn các bác.

Present

- :-? Mình đang muốn tậu một em HTC DESIRE HD mà đang phân vân về PIN, nghe bạn mình nói xài HTC pin kém lắm, cụ thể như chú HTC HD2 mình đc biết là pin xài bt mà chưa đc một ngày. Xin hỏi các bác nào đã và đang xài HTC DESIRE HD giúp mình cụ thể về dung lượng sử dụng Pin ở mức độ nghe gọi bt, nhiều, xài ứng dụng, wifi và 3G?

- Vấn đề thứ 2 mình muốn hỏi là có phải lỗi tiêu biểu của HTC DESIRE HD là lên chữ HTC Xanh không? ngoài ra máy treo mà không làm việc đc j cả.

Xin chân thành cảm ơn các bác.

Híc, hỏi chung chung như cụ thế này thì chả biết trả nhời dư lào cả ạ.

fansex

NÓi chung là yếu nhưng hok đến nỗi như mấ ông phóng đại chấp nhận dc chơi game liên tục nờii thì khoảng 4h còn wifi thì khoảng 3h liên tục.màn hình to thì phải chấp nhận thui pro ah ^^!

anhhai00

em thấy cũng bình thường ạ... vd như em tắt mọi thứ. em chơi game farm frenzy tầm hơn 4 tiếng tụt có hơn 50% pin thôi...còn nếu nghe gọi nhắn tin bt cũng được 1/5 ngày ạ... ( em vẫn dùng rom gốc máy chưa root ạ )

nicklanick

Member
em thấy cũng bình thường ạ... vd như em tắt mọi thứ. em chơi game farm frenzy tầm hơn 4 tiếng tụt có hơn 50% pin thôi...còn nếu nghe gọi nhắn tin bt cũng được 1/5 ngày ạ... ( em vẫn dùng rom gốc máy chưa root ạ )

cái này hơi khó tin :D ...........................

trandn

Đúng là hơi "quá"
thường thì 1 ngày là OK.
Mà ai đi làm tối chẳng về nhà cơ chứ, lo xa thì cầm cable USB đi, chỗ nào chẳng có máy tính.

Nếu so với galaxy s thì desire hd tương đương, về khoản chơi game thì ăn hơn tí, ko đáng kể, chắc là vì mình ép lên 1.5ghz thôi. mà ko bị nóng như samsung khi chơi game nữa, nói chung là màn hình 4.3 inch thì pin như thế quá ok rồi

nicklanick

Member
Nếu so với galaxy s thì desire hd tương đương, về khoản chơi game thì ăn hơn tí, ko đáng kể, chắc là vì mình ép lên 1.5ghz thôi. mà ko bị nóng như samsung khi chơi game nữa, nói chung là màn hình 4.3 inch thì pin như thế quá ok rồi

hình như nhà bác bán pháo :D nhiều gió thì nóng làm sao bác :))

pin thua glx là cái chắc nhé

anhhai00

chẳng nhẽ em lại nói dối các bác làm gì...thấy thảo luận thì em nói thế mà...

denzo

Lúc đầu cũng hơi thất vọng về pin của con này :D Do mình dùng cả BB nữa :D Mình dùng được 13 tiếng :D Trong đó tiếng cuối cùng là dùng xõa luôn :D

Hiện tại mình đang order 2 cục pin + 1 sạc ngoài trên Ebay về hết 9.99$ . Cũng định mua viên pin Galilio 1570mAh 7$ nhưng thôi chờ VN có thì mua.

Về màn hình thì khỏi bàn :D Dùng thì rất thích cơ mà theo report của máy thì nó ngốn pin đến >50% tổng lượng pin sử dụng :D

phuongdung1602

Mình thì thấy với con máy cấu hình khủng và màn to như con này thì pin như thế là khá OK đó. Máy mình sạc từ tối hôm nay, ngày hôm sau đi chơi Yên Tử (cách nhà 180KM), đi đường nghe nhạc bằng tai nghe cả đi lẫn về (khoảng 7h), đi chơi chụp khoảng 50 tấm ảnh, quay phim khoảng 10clip mỗi clip khoảng 1-2ph. Còn lại nghe gọi khoảng 2-3 cuộc mỗi cuộc hơn 1ph mà đến tận trưa hôm sau nữa mình mới sạc lại (sáng hôm sạc lại còn vào mạng nữa cơ nhé). Vậy là máy dùng dược 1,5 ngày mà đi chơi nghe nhạc ác, chụp ảnh tẹt ga.
Máy thì không hề nóng, ko như trước mình dùng con samsung i8320 đi Trung Quốc chơi cũng chụp ảnh, quay phim và nghe nhạc như con này thì chỉ được từ sáng tới khoảng 4-5h chiều, mà máy nóng kinh khủng (chắc phải hơn 40oC) hãi quá.
KL: DHD vẫn là đỉnh.
Máy mình đã root, chạy Rom Hiapk có tiếng Việt, có cả ứng dụng tiếng Trung, mua xách tay. Mình nói thật ko hề chém đâu nhá.

kidphuongit

Mình thì thấy với con máy cấu hình khủng và màn to như con này thì pin như thế là khá OK đó. Máy mình sạc từ tối hôm nay, ngày hôm sau đi chơi Yên Tử (cách nhà 180KM), đi đường nghe nhạc bằng tai nghe cả đi lẫn về (khoảng 7h), đi chơi chụp khoảng 50 tấm ảnh, quay phim khoảng 10clip mỗi clip khoảng 1-2ph. Còn lại nghe gọi khoảng 2-3 cuộc mỗi cuộc hơn 1ph mà đến tận trưa hôm sau nữa mình mới sạc lại (sáng hôm sạc lại còn vào mạng nữa cơ nhé). Vậy là máy dùng dược 1,5 ngày mà đi chơi nghe nhạc ác, chụp ảnh tẹt ga.
Máy thì không hề nóng, ko như trước mình dùng con samsung i8320 đi Trung Quốc chơi cũng chụp ảnh, quay phim và nghe nhạc như con này thì chỉ được từ sáng tới khoảng 4-5h chiều, mà máy nóng kinh khủng (chắc phải hơn 40oC) hãi quá.
Máy mình đã root, chạy Rom Hiapk có tiếng Việt, có cả ứng dụng tiếng Trung, mua xách tay. Mình nói thật ko hề chém đâu nhá.
Bác cho em xin link bản rom của bác với :D. Bản này có gì đặc biệt ko ạ

heobanhki

bác này quăng bom kinh quá :-? chắc buôn vũ khí hạng nặng đây

binhmogas

bác này quăng bom kinh quá :-? chắc buôn vũ khí hạng nặng đây

Bác nói vậy k đúng. Bác phuongdung nói đúng đấy nếu sài được như bác ấy thì phải tối ưu màng hình không nên mở mh nhiều khi dùng mp3 là có thể đấy.