• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Gặp vấn đề với rom Leedroid 3.06 r2.

linh_hehe

Các bác giúp mình với. Chiều nay ngồi up thử rom 3.06 r2 của leedroid up xong máy cứ chạy đến chữ htc là khởi động lại. không biết bác nào up thử chưa giúp tui với.
Cảm ơn các bác trước.

linh_hehe

cái đó là tất nhiên nhưng làm xong vẫn bị như thường mình dùng recovery RA 2.0.0

JokerB

bạn thử dùng Recovery ClockworkMod đi
wipe all date
wipe cache
wipe davik cache

Và dùng Stock Hboot

JokerB

Có 1 số kiểu chia phân vùng dữ liệu của máy như sau

Name /system /cache /data
Bravo Stock 1.8 250M 40M 147M
Bravo N1Table 145M 95M 197M
Bravo Data++ 180M 5M 252M
Bravo Sense 180M 40M 217M
Bravo Oxygen 90M 10M 337M
Bravo CM7 130M 5M 302M

Mặc định kiểu Hboot là Stock Hboot (Hboot nguyên bản)- chính là kiểu 1 số 1
Tuỳ theo các bản Rom mà mình dùng kiểu Hboot nào là tối ưu nhất, tuy nhiên phần lớn dùng Stock Hboot là được.
Chắc là bạn vẫn đang dùng Stock Hboot thôi, mình viết thế vì nghĩ rằng nếu đã chuyển sang Hboot khác như CM7 chẳng hạn thì chuyển lại Stock Hboot

DUYAT

thế mình chuyển bằng cách nào vậy bạn? và làm thế nào để biết mình đang dùng bản nào, thank

linh_hehe

bạn thử dùng Recovery ClockworkMod đi
wipe all date
wipe cache
wipe davik cache

Và dùng Stock Hboot

Nhưng dùng recovery clockworkmod minbhf không tìm thấy phần phân vùng app2sd( mình có bản clockworkmod 2.5.1.2), tiện cho mình hỏi bạn có thể chỉ mình các dùng hboot dược không nó có giống tạo lai bộ nhớ nand ko?

JokerB

bạn up lên ClockworkMod 3.1.0.1 đi, mình đang dùng thấy ổn lắm
Mặc định là Stock Hboot, với kiểu chia này thì dùng được cho tất cả các bản Rom, nhưng đôi khi 1 số bản Rom được lược bỏ đơn giản tối đa, do vậy tốn rất ít bộ nhớ /system - như Oxygen chẳng hạn: nếu cứ để Stock Hboot (250mb) thì hơi lãng phí, chuyển sang Hboot OxyGen thì /system chỉ là 90mb, và /data tăng lên 337mb, thay vì 145mb như gốc --> bộ nhớ máy sẽ hiện là 337b chứ k phải 145mb như bình thường :)

linh_hehe

uhm
mình cũng định như vậy nhưng không tìm được file fastboot.exe để update bạn có thì cho minh xin

troly

Well-Known Member
bạn up lên ClockworkMod 3.1.0.1 đi, mình đang dùng thấy ổn lắm
Mặc định là Stock Hboot, với kiểu chia này thì dùng được cho tất cả các bản Rom, nhưng đôi khi 1 số bản Rom được lược bỏ đơn giản tối đa, do vậy tốn rất ít bộ nhớ /system - như Oxygen chẳng hạn: nếu cứ để Stock Hboot (250mb) thì hơi lãng phí, chuyển sang Hboot OxyGen thì /system chỉ là 90mb, và /data tăng lên 337mb, thay vì 145mb như gốc --> bộ nhớ máy sẽ hiện là 337b chứ k phải 145mb như bình thường :)

Bạn có thể hướng dẫn cách fastboot các Hboot được không. Mình làm hoài mà nó không thành công.

commander_HTC

Bạn có thể hướng dẫn cách fastboot các Hboot được không. Mình làm hoài mà nó không thành công.

khà khà, mình mới tìm được cái này hay lắm, thay đổi hboot cùng nhiều cái khác rất dễ và nhanh đến kinh ngạc luôn, ai có nhu cầu thì vào xem nha
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=794638

còn cái này cho bạn nào muốn tải hboot

http://alpharev.nl/

Tool mà bạn DUYAT giới thiệu rất tiện để flash các bản radio, recovery, splash (màn hình chờ đầu tiên, gốc là chữ "HTC"), boot animation (màn hình động), và hboot. Tool này rất trực quan, tuy nhiên, nó đòi PC phải cài thêm kit NET framework phù hợp của Windows, do đó, mình giới thiệu một cách đơn giản khác để flash các file .img tương ứng vào điện thoại mà không mất nhiều time. Các file .img của các bản radio, recovery nằm trong các file dạng .zip tương ứng.

Lưu các file .img tương ứng của các bản radio, recovery, splash, hboot vào cùng thư mục có file fastboot, đưa điện thoại vào bootloader, connect với pc. Muốn flash cái gì thì gõ lệnh tương ứng với cú pháp như sau:

Mã:
fastboot flash recovery tên_file_recovery.img  // để flash 1 bản recovery
fastboot flash radio tên_file_radio.img            // để flash 1 bản radio
fastboot flash splash1 tên_file_splash.img       // để flash 1 hình nền khởi động
fastboot flash boot tên_file_hboot.img            // để flash 1 hboot.

linh_hehe

thank . tiên thể mình hỏi mình đã up xong rom này rồi nhưng không tìm thấy phần app2sd đâu cả ai cài rồi chỉ mình với. Với lại xin hỏi resize bộ nhớ nand dùng astro ah

DUYAT

mình nghĩ ko cần resize nand nữa đâu bạn, nếu có nhu cầu thay đổi thì bạn tìm bản hboot nào phù hợp với bản rom bạn đang dùng để tăng bộ nhớ máy lên là oke, còn muốn cài app2sd thì lên market đi bạn, có rất nhiều đấy

nguyenson_44

khà khà, mình mới tìm được cái này hay lắm, thay đổi hboot cùng nhiều cái khác rất dễ và nhanh đến kinh ngạc luôn, ai có nhu cầu thì vào xem nha
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=794638

còn cái này cho bạn nào muốn tải hboot

http://alpharev.nl/

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp mình vấn đề này với. Cụ thể là mình đang định Flash HBoot (resize bộ nhớ), khi tiến hành thì AndroidFlasher báo lỗi. Cụ thể trước khi chạy UD này mình đã cài thêm Net FramWork rồi. Còn phải cài thêm gì nữa không?
Thanks