• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hội HD2 Nand Android không có G-Sensor, tìm cách khắc phục

vodanh1213

Máy của mình bị lỗi hễ cứ gọi điện là màn hình tối thui dù chưa ấp vào tai. Lúc có người gọi tới cũng vậy, thỉnh thoảng chẳng biết ai gọi đến. Bác nào đã bị và đã khắc phục được ới cho em 1 tiếng với nhé. thanks!
Mình đã dùng cả AD và WP7 và đều mắc lỗi này. Có khi nào tại máy lỗi phần cứng không các bác nhể.

Ko hẵn là lỗi cảm biến, nếu bác có xài cái hiệu ứng tv cũ cho lúc mở màn hình,đôi khi cũng gây ra lỗi này,có thể do thẻ nhớ của bác chậm.Bác thử kiếm cái flash tắt cái hiệu ứng đó đi sẽ ổn

boredom293

máy mình ảo hơn, dùng sense thì cảm biến chạy tốt chuyển qua Miui thì tịt, tìm mãi chưa có cách khắc phục :(

hduong_langtu

bạn cài bản rom này thử được không (Sensation XL Stk S3.5[2.3.5] by carl1961) và cài tiếp Kernel V0.1.9 thử khắc phục được không mình nghe nói Kernel V0.1.9 có thể khắc phuc được G-Sensor đó bạn.