• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi radio mới nhất của P3300

cuunon

Các bác cho em hỏi radio mói nhất của HTC P3300 là mấy , của em là 02.98.90, với lại cho em link down luôn nhé . Tks các bác

tmn

Bản Radio mới này do ark666 đưa lên bên forum.xda-developers, và cũng cảnh báo đang thử nghiệm thôi, có 1 số bác dùng ok và 1 số không thực hiện cuộc gọi được.

newland

không biết các bác có trục trặc gì không chứ em tích hợp vào ROM rồi UP lên vẫn OK hết. Nói chung các bác cũng nên thử xem thế nào. Có gì thì chuyển lại Radio cũ thôi. Có sao đâu.

tmn

Bản Radio này dành cho dòng HTC TOUCH Elf mà, chưa biết có xài được cho P3300 không?

binhminhmuon

mình cũng lấy bên Xda-dev bản 02.98.90 đã up lên rồi ko vd gì, nhưng lúc up xong mới buồn cười, pin đang còn 49% mà up xong lên đến gần 70% :)) thật đúng là hiệu quả tức thì,công nhận bản này ít tốn pin hơn rất nhiều

tmn

Mình mới up lên Radio 03.12.90
Hiện nghe gọi và GPRS ngon
Test ngày mai xem pin có hao không sẽ post báo anh em.

tmn

Sau 3 ngay up lên Radio 03.12.90, thấy không khác gì bản 03.08.90 nhiều mấy, sóng có vẻ ổn định hơn và tốn pin thêm vài %.

cspower

Sau 3 ngay up lên Radio 03.12.90, thấy không khác gì bản 03.08.90 nhiều mấy, sóng có vẻ ổn định hơn và tốn pin thêm vài %.

Tốn pin hơn hả bác >:) Thế thôi em cứ dùng bản RADIO 3.08.90 cho lành vậy :D. Bản này nghe gọi tốt mà lại đỡ hao pin hơn bản 2.98.90 :)

trungtin83

đúng là up rom dễ thật ,ngày xưa cứ sợ ,chứ bây giờ thì ok rồi ,không rõ liệu up rom nhiều có hại máy không vậy "giống như fomat ổ cúng nhiều thì nhanh hỏng đó"

XuanTruong

Super V.I.P
không rõ liệu up rom nhiều có hại máy không vậy "giống như fomat ổ cúng nhiều thì nhanh hỏng đó"

Tất nhiên là có ảnh hưởng, nhưng hầu như không đáng kể, vì hãng sản xuất đã tính khi chip nhớ mà hỏng thì các linh kiện khác cũng tiêu luôn!!!:)

NhatToai

Super V.I.P
đúng là up rom dễ thật ,ngày xưa cứ sợ ,chứ bây giờ thì ok rồi ,không rõ liệu up rom nhiều có hại máy không vậy "giống như fomat ổ cúng nhiều thì nhanh hỏng đó"

Up ROM không thể xem là giống Format ổ cứng được.Up ROM chỉ là một dạng thay thế file OS thôi cũng giống như Ghost trên PC vậy.Trong quá trình up các file mới vào thay thế cho file cũ chứ không hề tẩy trắng chip như format HDD.

lvlinh

Xin chào các bác!!!
E là new HTC P3300, cho e hỏi radio version mới hơn thì có những ưu điểm và nhược điểm gì so với nhữ version cũ hơn

Cảm ơn các bác !!!

Orbit85

p3300 giống Ò Orbit đúng ko các bác? e up radio 03.18.90 rồi, dùng thấy bình thường? có radio nào tốt nhất cho Orbit ko ạ vì thỉnh thoảng e vẫn thấy tình trạng mất sóng và máy phải quét lại!