• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HỎI] ROM Leedroid 3.0.8 bị lỗi cannot mount sd-ext!

grey_cat

tình hình là mình định chuyển sang ROM data++ xài thử, đã back up Nandroid, vì cài mấy lần vẫn chưa được nên quyết định wipe sạch và làm theo hướng dẫn của Lee như thế này:
1st time users

1. > Create your SD Ext3 partition (use ROM Manager or Gparted)

2. > For the Data++ Build (S-Off Required) visit AlphaRev home page and choose your Custom HBOOT ( Min system size 90mb)

3. > Flash This EXT 3 Alignment patch prior to flashing the ROM (Thanks to melethron)

4. > FULL WIPE and ensure CWM formats your sdext (if it fails repeat steps 3 & 4)

5. > Flash the chosen ROM version

cái bước 3 đấy trước giờ chả bao giờ làm, hôm nay lại đi làm theo, vừa làm theo thì đọc được cảnh báo của mem s300pmu1 bên xda: Note: DO NOT flash EXT3 Alignment Patch as described on Lee's official page (step 3 of his flashing guide). With all due respect to Lee, flashing this patch has resulted in non-mountable sd-ext partition for many users. So do not flash it unless the rom won't start, as described in the following section. >"< k kịp trở tay. Sau muốn restore nandroid bị lỗi y hệt thế luôn. Anh em nào đã có kinh nghiệm trường hợp này giúp mình với. Cám ơn nhiều nhé.

grey_cat

đã tìm ra cách ^^ flash lại file đó vài lần nữa đến khi được thì thôi