• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] sync contact từ google account về sim

gunnroseclose

Em chào các bác
Em dùng hd2 chạy android, sim em thì đang trống mà contact lại sync rồi lưu hết trên google account. Giờ em muốn copy hết contact từ google account về sim thì làm thế nào ạ? Có phần mềm nào có thể tự động transfer contact không ạ
Em cảm ơn các bác :D:D

dale89

dễ thôi mà lần đầu tiên khởi động đt nó có 1 màn hình đăng nhập google để sync danh bạ, k thì bạn vào settings/sync account/add account google vào

gunnroseclose

dễ thôi mà lần đầu tiên khởi động đt nó có 1 màn hình đăng nhập google để sync danh bạ, k thì bạn vào settings/sync account/add account google vào

Hình như bác chưa đọc kĩ câu hỏi của em.
Em có hết contact trên account google rồi, giờ làm cách nào để copy tự động hết 1 loạt vào sim mà không cần copy từng số 1 thôi

dungphp

Người ta mở đường đúng rồi mà ! Login vào google để syn về máy. Vào phonebook rồi import vào máy hay sim thôi !

gunnroseclose

Người ta mở đường đúng rồi mà ! Login vào google để syn về máy. Vào phonebook rồi import vào máy hay sim thôi !

em ko hiểu ý bác.
Vào settings/account and sync thì chỉ cho chọn sync những mục nào, contact hay calender ... thôi, ko có mục sync về máy.
Vào phonebook thì ko có có tùy chọn import vào sim. Chỉ có thể chọn import từ sim, import/export từ sd card

gunnroseclose

syn về rồi thì sẽ có list trong phonebook !

Cái chính là em có sync được về máy đâu. như em đã nói ở trên, vào mục account and sync nó chỉ cho đánh dấu sync những tài khoản nào mà ko cho chọn sync về máy như bác nói :(:(

dungphp

Mình có lần bị syn ngược vào máy, share rom cho mọi người dùng thế là ai cũng có list của mình ! Cậu cứ bật data lên, nó sẽ syn về cho cậu. Mà trong view bỏ tích cái Only contacts... đi nhé ! Mình vừa test lại, đc mà ! để data 1 lúc cũng tự nó list ra

gunnroseclose

Mình có lần bị syn ngược vào máy, share rom cho mọi người dùng thế là ai cũng có list của mình ! Cậu cứ bật data lên, nó sẽ syn về cho cậu. Mà trong view bỏ tích cái Only contacts... đi nhé ! Mình vừa test lại, đc mà ! để data 1 lúc cũng tự nó list ra

em bật data rồi, đợi mãi nó ko chịu tự sync về máy. chắc lúc chỉnh settings sau lần đầu cài rom em tắt mất cái mục sync về máy rồi. Giờ phải ngồi tìm lại vậy

dale89

bạn vào setting đăng nhập account google vào, xong nó sync về danh bạ bạn muốn sync vào sim thì bạn vào phần import của danh bạ chọn xuất ra sd card nó có phần lấy list của google bạn lấy về lúc đó thì sync vào sim thôi tại bạn k bấm vào phần import sd card nên k thấy đc chữ import google contact

daicatm

Mình đã tạo file vcf ở Sd card nhưng k biết làm thế nào để sync nó với Sim

mình cũng có contacts file vcf nhưng không biết làm thế nào để sync vào máy. Mới đổi từ Nokia qua con HD2, dùng cái WM 6.5 ni mệt phết