• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi vấn đề về rung theo nhạc chuông và ghi âm cuộc gọi?

war

Sao mình set nhạc chuông bằng 1 bài hát thì nó cứ rung từ đầu đến cuối là sao hả các bác, có cho nó rung từng nhịp được không.
Mình dùng Vito audio Note ở con HD này thì chỉ ghi được giọng người bên kia khi bât loa ngoài, có cách nào khắc phục không ạ.
Cám ơn các bác

cutys_123

Sao mình set nhạc chuông bằng 1 bài hát thì nó cứ rung từ đầu đến cuối là sao hả các bác, có cho nó rung từng nhịp được không.
Mình dùng Vito audio Note ở con HD này thì chỉ ghi được giọng người bên kia khi bât loa ngoài, có cách nào khắc phục không ạ.
Cám ơn các bác

WM6.5 là thế bạn à.! Thấy máy rung nhiều thế cũng phiêu lắm, nhanh hỏng cục rung. Hình như bản Rom 6.1 không bị tình trạng này, bạn thử up lại xem.

war

Trước mình dùng 6.1 rồi nhưng vẫn thế bạn ah!

cutys_123

Bạn up bản nào thế.? Mình lúc trước dùng bản kwbr 3.4.2 thì thấy không bị, nhưng từ khi chuyển qua dùng 6.5 thì bị.

caothanhhai

Cám ơn các bác

Ghi âm cuốc gọi đúng là khó khăn với dòng này, bác nào có cao kiến gì không? chứ hình như không hỗ trợ từ phần cứng ( các dòng HTC atom thì ok)

FreemanNFS

bạn dùng sost resco-audio-recorder-v4.60-beta-1 là ok. đây là phiên bản mới hỗ trợ cho touch HD thâu âm 2 chiều rất tốt không cần bật loa ngoài. mình đang dùng thấy rât ok.

caothanhhai

bạn dùng sost resco-audio-recorder-v4.60-beta-1 là ok. đây là phiên bản mới hỗ trợ cho touch HD thâu âm 2 chiều rất tốt không cần bật loa ngoài. mình đang dùng thấy rât ok.

Bác cho xin cái link
Thanks

namfat

Cám ơn các bác

Ghi âm cuốc gọi đúng là khó khăn với dòng này, bác nào có cao kiến gì không? chứ hình như không hỗ trợ từ phần cứng ( các dòng HTC atom thì ok)

Phần ghi âm cuộc gọi thì bạn xài bản Resco Audio Recoreder v4.60 là rất ổn.
Mình cũng đang xài bản này thấy rất ok. Hiện đã có bản full rồi bạn nhé. :D
Mình gửi luôn vào đây cho các bạn tiện download!
http://www.4shared.com/file/135474929/fdc174ef/Resco_Audio_Recorder_v460.html

W.M là thế bạn à! Chỉ khi nào mình chọn chế độ rung, máy mới rung từng hồi!

Vấn đề rung thì đúng là nan giải của dòng HTC (không phải dòng W.M như bác Huynh_Thanh nói). Trước mình xài O2 Zinc rung từng hồi rất ổn. Chứ vừa rung vừa chuông của HTC thì rung bần bật, hại cục rung thật.

Mình cũng kiếm nhiều phần mềm rồi, nhưng chưa thấy cái này ngon nghẻ mà nhẹ cả. Bác nào cho cao kiến vụ này với. :D