• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về 6600

Status
Không mở trả lời sau này.

yeuemnhieu

Máy 6600 của em bị hiện tượng bất kỳ ai gọi đến mình ấn nút nghe thì nó hiện ra ON HOLD bắt buộc phải ấn 1 lần nữa mới nghe được. Mong các Bro chỉ cho em cách khắc phục. Thanks

Taki7610

Unlock_GSM
Máy 6600 của em bị hiện tượng bất kỳ ai gọi đến mình ấn nút nghe thì nó hiện ra ON HOLD bắt buộc phải ấn 1 lần nữa mới nghe được. Mong các Bro chỉ cho em cách khắc phục. Thanks

*Reset thử xem sao bạn<*#7780#>Không hết thì backup dữ liệu rồi reset force<*#7370#>

yeuemnhieu

Em làm theo cách của Bro rồi nhưng vẫn bị. Bro hướng dẫn em cài lại FIRMWARE cho 6600 với. Em nghĩ là cách đó mới được nhưng em không biết dùng

lamtoanhong

Em làm theo cách của Bro rồi nhưng vẫn bị. Bro hướng dẫn em cài lại FIRMWARE cho 6600 với. Em nghĩ là cách đó mới được nhưng em không biết dùng

66OO muốn nâmg cấp FW phải có box nhé bạn.

Mình nghĩ bịnh của bạn chỉ cần reset hoặc năng lắm thì 4mart là hết . nếu bạn làm như vậy mà vẫn không hết coi chừng máy bạn đang cài font TV bạn nên remover đi rồi làm lại[ thử coi sao.

yeuemnhieu

Máy của em chưa cài 1 chương trình nào mà người gọi đến để nghe toàn phải ấn nút ON HOLD. Em Format bằng lệnh *#7370# rồi nhưng tình hình vẫn bị. Mong BRo nào chỉ giáo. Thanks

AnhQuynh

Well-Known Member
Máy của em chưa cài 1 chương trình nào mà người gọi đến để nghe toàn phải ấn nút ON HOLD. Em Format bằng lệnh *#7370# rồi nhưng tình hình vẫn bị. Mong BRo nào chỉ giáo. Thanks

Bạn thử format thế này xem có được không. Sạc đầy PIN sau đó bạn tắt máy. giữ cùng lúc 3 phím : phím gọi, phím 3, phím* Sau đó bật máy (Lúc này là 4 phím cùng 1 lúc) đợi khi nào hiện lên chữ format thì nó sẽ tự format máy lại về nguyên thủy xuất xưởng (làm kô được thì cố gắng làm lại lần nữa, kiên nhẫn thế nào cũng được)

Chỉnh sửa cuối:

Hungnokia3300

Well-Known Member
Mình nghĩ máy bạn bị chạm nút gọi rôì. Bạn thử tháo bàn phím ra và vệ sinh bàn phím sau đó tháo thẻ nhớ ra thực hiện cuộc gọi đến số kiểm tra tài khoản xem có bị nữa không? Nhớ là không để thẻ nhớ khi thực hiện cuộc gọi nhá

yeuemnhieu

Máy của em người ta gọi đến thì bị hiện chữ ON HOLD mấy giây mới nghe được và có người gọi đến thì bị hiện chữ có người gọi đến thì không sao. Còn gọi đi thì bình thường. EM format rồi nhưng vẫn bị

Thanhha_2602

Máy của em người ta gọi đến thì bị hiện chữ ON HOLD mấy giây mới nghe được và có người gọi đến thì bị hiện chữ có người gọi đến thì không sao. Còn gọi đi thì bình thường. EM format rồi nhưng vẫn bị
Nếu các phương pháp ban đã thử rồi mà không được thì tốt nhất là bạn mang ra hàng nhờ người ta chạy lại phàn mềm cho,nhân tiện nâng cấp luôn vesion:D
Mất khoảng 30k là ok thôi

yeuemnhieu

Mình mang ra hàng rồi nhưng vẫn bị mới tức chứ. Do vậy mới hỏi các MOD trong diễn đàn góp ý. Buồn ghê. Máy mắc bệnh hiểm nghèo.

lamtoanhong

Mình mang ra hàng rồi nhưng vẫn bị mới tức chứ. Do vậy mới hỏi các MOD trong diễn đàn góp ý. Buồn ghê. Máy mắc bệnh hiểm nghèo.

Bạn xài sim trả trước hay trả sau?

Bạn thử mượn của ai 1 sim khác bỏ vào gọi tới thử coi sao nhé. Mình nghĩ binh này không hiểm nghèo đâu. mình đang sợ sim of bạn cài đặt chế độ "giữ chờ cuộc gọi " đó.

Nếu bỏ sim khác vào mà hết hiện tượng trên , bạn nên kt phần cài đặt trong dv của sim nhé.

Thân!

yeuemnhieu

Em dung SIM trả sau. Em thử rồi nhưng không được. Khổ nỗi em ở tận Điện Biên nên chỗ này ít có hàng điện thoại lắm. Nếu có toàn thơ vớ vẩn không hà. Thôi để hôm nào xuống xuôi thì mang đi sửa luôn vậy. Thanks Các MOD đã giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.