• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về các file *.Zip và *.SD

tình hình là mình ko biết về vấn đề file rom như sau.mong các bạn giải đáp giúp
mình đang tính cài WP7.8 và Android song song nhau theo cách cài android vào thẻ nhớ.nhưng mấy topic kia mấy link down chết hết rồi mà mình tìm trên dđàn toàn là file *.Zip
mà cách cài của mình hình như chỉ nhận rom dạng *.SD thôi đúng ko hay là sao mong mọi ng biết giải thích dùm mình.cảm ơn nhiều nhé

angellone

theo mình biết thì cài theo file *.zip khõe hơn vì dung lượng ROM khoảng 250mb trở xuống thôi.
cài wp thì bạn làmtheo hướng dẫn đc rồi. còn *.SD không phải rom đuôi đó mà bạn down bản rom để ýmấy cái hướng dẫn trong topic đó xem nếu nó để [NativeSD] thì mình cài android = file *.zip (nếu bản rom bạn thích phải cài theo cách đó)
còn nếu topic để là romSD thì bạn down bản rom về rồi giải nén sẽ có các file trong đó có 3 file nén là 1Gb , 512mb, 256mb. nếu bạn muốn sau khi flash bộ nhớ trong của máy mình là 1Gb 512mb hay 256mb thì bạn giải nén tiếp file 1Gb or 512mb or 256mb đc 1 file.img rồi bạn delete hết 3file nén đó.
coppy toàn bộ folder đó vào thư mục gốc của thẻ ( nôm na là bỏ thẳng vào thẻ ko cần bỏ vào thư mục nào á)
(mình chỉ flash romSD MIUI nên thư mục cần coppy qua thẻ nhớ là MIUIROM, còn thư mục Android coppy qua luôn)
rồi vào Bootloader chọn mục:
10.Service ->bootsetting->Ad Dir -> chọn thư mục MIUI ROM (nếu ko thấy trong list thì kéo xuống nữa tại vì thẻ nhớ bạn nhiều thư mục). sau đó sẽ tự trở ra bootloader.
chọn tiếp 2.Boot Ad SD là ok!
mình hướng dẫn bạn theo cách mình hiểu và cách mình làm (cũng như hướng dẫn trên mạng thôi)
viết xong mình cũng muốn xoắn não... mà cứ làm theo là đc. đừng sợ máy bị gì cả. mình làm lỗi cả trăm lần rồi máy vẫn ok :D
tóm lại
nếu ROM NativeSD bạn cần là file *.zip thì làm theo [http://www.tinhte.vn/threads/hd2-cai-dat-rom-vao-the-nho-ky-nguyen-moi-cua-hd2-multil-boot.1493550/]
nếu ROM giải nén ra có những file nén là 1G, 512mb,256mb thì bạn làm theo mình hướng dẫn là xong. mình cũng vừa mò ra làm đc thôi ^^!
chúc bạn thành công

theo mình biết thì cài theo file *.zip khõe hơn vì dung lượng ROM khoảng 250mb trở xuống thôi.
cài wp thì bạn làmtheo hướng dẫn đc rồi. còn *.SD không phải rom đuôi đó mà bạn down bản rom để ýmấy cái hướng dẫn trong topic đó xem nếu nó để [NativeSD] thì mình cài android = file *.zip (nếu bản rom bạn thích phải cài theo cách đó)
còn nếu topic để là romSD thì bạn down bản rom về rồi giải nén sẽ có các file trong đó có 3 file nén là 1Gb , 512mb, 256mb. nếu bạn muốn sau khi flash bộ nhớ trong của máy mình là 1Gb 512mb hay 256mb thì bạn giải nén tiếp file 1Gb or 512mb or 256mb đc 1 file.img rồi bạn delete hết 3file nén đó.
coppy toàn bộ folder đó vào thư mục gốc của thẻ ( nôm na là bỏ thẳng vào thẻ ko cần bỏ vào thư mục nào á)
(mình chỉ flash romSD MIUI nên thư mục cần coppy qua thẻ nhớ là MIUIROM, còn thư mục Android coppy qua luôn)
rồi vào Bootloader chọn mục:
10.Service ->bootsetting->Ad Dir -> chọn thư mục MIUI ROM (nếu ko thấy trong list thì kéo xuống nữa tại vì thẻ nhớ bạn nhiều thư mục). sau đó sẽ tự trở ra bootloader.
chọn tiếp 2.Boot Ad SD là ok!
mình hướng dẫn bạn theo cách mình hiểu và cách mình làm (cũng như hướng dẫn trên mạng thôi)
viết xong mình cũng muốn xoắn não... mà cứ làm theo là đc. đừng sợ máy bị gì cả. mình làm lỗi cả trăm lần rồi máy vẫn ok :D
tóm lại
nếu ROM NativeSD bạn cần là file *.zip thì làm theo [http://www.tinhte.vn/threads/hd2-cai-dat-rom-vao-the-nho-ky-nguyen-moi-cua-hd2-multil-boot.1493550/]
nếu ROM giải nén ra có những file nén là 1G, 512mb,256mb thì bạn làm theo mình hướng dẫn là xong. mình cũng vừa mò ra làm đc thôi ^^!
chúc bạn thành công
cảm ơn bạn nhiều nhé.mình đã hiểu phần nào rồi
mình kiếm trên dđàn mà toàn link die .bạn có thể up cho mình 1 vài rom "mình chỉ flash romSD MIUI nên thư mục cần coppy qua thẻ nhớ là MIUIROM, còn thư mục Android coppy qua luôn" như bạn nói này đc ko.vì mình lỡ chia thẻ kiểu này rồi.hì

angellone

bạn vào filecrop.com tìm "hd2 leo miui SD" là ra một danh sách bản rom miui SD, thích bản nào chọn bản đó(mình cần phần tập tin *.7z) bạn nhấn vào và trang web sẽ đưa ra link mediafire cho bạn, chỉ cần coppy và paste rồi down về thôi (đa số link còn ok hết) :D

bạn vào filecrop.com tìm "hd2 leo miui SD" là ra một danh sách bản rom miui SD, thích bản nào chọn bản đó(mình cần phần tập tin *.7z) bạn nhấn vào và trang web sẽ đưa ra link mediafire cho bạn, chỉ cần coppy và paste rồi down về thôi (đa số link còn ok hết) :D
thanks bạn mình đã cài đc.nhưng trong link bạn cho sao toàn rom tiếng Trung Quốc ko vậy nhỉ....bạn có rom tiếng việt nào ko hì thanks

angellone

trước khi lấy link mediafire download bạn nhìn xuống dưới cái link nguồn đó rồi vào đó xem hướng dẫn (nên dùng google dịch) coi language của nó. mình đang xài bản MIUI down từ đó có tiếng việt mà mình xóa bản .zip down về rồi nên ko nhớ tên nữa :D

Giải nén fle data.img 1G xong thì nó thành bộ nhớ máy.còn thẻ nhớ thì nó nói là chưa gắn là Sao nhỉ.vậy Sao cài game đc nhỉ.hay mình làm sai chỗ nào vậy ban

bahay22hot

chấm câu như hầu hết thảm khốc của thanh đạm trong năm 2012 và đến tức giận trong năm 2013, sản xuất , bán trì trệ, chủ điêu đứng , chủ đang đấu tranh để mua cho sản phẩm , nhưng khách hàng không rằng bất cứ nơi nào. Sản xuất chi phí tăng cao, trong khi tả bầu hàng thị trường là luôn luôn bong tróc anh hướng mới cho sản phẩm của họ trên thị trường là của tranh , thần kinh bực nhất ngân sách dành cho tiếp thị, quảng cáo Kinh doanh , trong đó mới kinh doanh các phí tri, trong làm nhanh chóng , và các đơn vị quảng cáo mới là những gì cung cấp nóng và để thực hiện các chiến dịch tiếp thị trên Internet không gian ảo nhiều nhất "Ngày nay, tiên phong Quảng cáo để quảng cáo của bạn là từ khóa trên Google.

từ khóa quảng cáo
Chức vụ thực trên Google.

Từ khóa gọi là Google Adwords là một của các sản phẩm và dịch vụ, bao gồm cả trang web của bạn trên Google công nghiệp cá nhân tìm kiếm cho từ khóa.
Từ khóa quảng cáo trên Google là một tiếp thị, Tiếp thị trên đánh dấu , bắt đầu các sản phẩm và dịch vụ của bạn mông khách hàng một cách chính xác , tiêu chuẩn và lọc một cách cẩn thận.
Bạn trả tiền cho Google khi có người nhấp vào quảng cáo của bạn với thấp và Số tiền , bởi vì Google có một cẩn thận tính , "Hãy để khách hàng quà tặng các từ các nhà quảng cáo chính cho Google, Google quà tặng duy trì nhanh với khách hàng của mình Công bố dịch vụ ".

Có galore cung cấp dịch vụ quảng cáo google , nhưng mà là những đơn vị mới thực sự anh degage hoặc, mà lại đương thiếu một chút chi đó trong suốt nội dung cơ mà trui chửa hình dung vào, giàu thể là có chửa sâu và có chửa bám sát