• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách lưu file sang thẻ nhớ P990i

lungtung

Mình là thành viên mới của diễn đàn, đăng ký được 1 thời gian, hay vào đọc nhưng mới dùng P990i đến hôm nay là ngày thứ 3 nên mới chỉ tập tành khám phá được 1 chút: cài tiếng việt, hack C, mod camera cho P900i thôi.
Hiện nay mình có vấn đề là : mình gửi 1 cái file word đuôi .doc từ máy tính sang P990i qua đường Bluetooth, khi sang P990i nó lưu ở tin đã nhận. Mình muốn chuyển nó sang thẻ nhớ để lưu sau đó mở bằng chương trình word nhưng không thể được. Mình vào phần sentto thì nó chỉ có chuyển sang SIM hoặc vào thư mục nào đó tạo ra trong phần tin nhắn. Có các nào copy nó sang thẻ nhớ không? ai biết chỉ giúp mình với, làm ơn chỉ chi tiết từng bước 1 nhé. Cảm ơn nhiều!
À còn cái này nữa quên hỏi. Mình muốn hỏi các làm thế nào để sao lưu cái danh bạ trong máy đó, cái cách tạo ra 1 file rồi lưu vào thẻ nhớ khi nào cần thì lấy ra backup lại ấy.

Chỉnh sửa cuối:

minhtattoo

ban tải file từ máy tính bằng bluetooth chi cho rắc rối. mua cái đầu đọc thẻ nhớ mấy chục K về rồi tải thẳng lên thẻ nhớ có phải tiện hơn kô?

smiler

Well-Known Member
Mình là thành viên mới của diễn đàn, đăng ký được 1 thời gian, hay vào đọc nhưng mới dùng P990i đến hôm nay là ngày thứ 3 nên mới chỉ tập tành khám phá được 1 chút: cài tiếng việt, hack C, mod camera cho P900i thôi.
Hiện nay mình có vấn đề là : mình gửi 1 cái file word đuôi .doc từ máy tính sang P990i qua đường Bluetooth, khi sang P990i nó lưu ở tin đã nhận. Mình muốn chuyển nó sang thẻ nhớ để lưu sau đó mở bằng chương trình word nhưng không thể được. Mình vào phần sentto thì nó chỉ có chuyển sang SIM hoặc vào thư mục nào đó tạo ra trong phần tin nhắn. Có các nào copy nó sang thẻ nhớ không? ai biết chỉ giúp mình với, làm ơn chỉ chi tiết từng bước 1 nhé. Cảm ơn nhiều!
À còn cái này nữa quên hỏi. Mình muốn hỏi các làm thế nào để sao lưu cái danh bạ trong máy đó, cái cách tạo ra 1 file rồi lưu vào thẻ nhớ khi nào cần thì lấy ra backup lại ấy.

Nếu file nằm trong mail thì bạn có thể lấy file ở trong thư mục Private/1000484b/mail2/ 1hoặc 2, 3 j đó. Phải hack c:/ trc khi tìm thư mục này nghe bạn.
Bạn nên cài hack bluetooth để nhận file qua bluetooth sẽ vào trực tiếp thẻ mà kô wa tin nhắn.
Ở ngay trong danh bạ có chức năng sao lưu đó bạn. Hãy tự tìm hiểu 1 chút cho thêm phần đam mê

Chúc bạn may mắn
Posted via Mobile Device

funnycool

To lungtung:
Để backup danh bạ ra thẻ nhớ thì làm như sau: Vào Contacts-->(nhấn hình tam giác ở trên đỉnh, cạnh chữ Contacts) chọn Contact Manager--> Chọn Backup. Sau này nếu muốn Restore lại thì cũng vào tương tự như vậy và chọn Restore. Chúc thành công!

lungtung

Nếu file nằm trong mail thì bạn có thể lấy file ở trong thư mục Private/1000484b/mail2/ 1hoặc 2, 3 j đó. Phải hack c:/ trc khi tìm thư mục này nghe bạn.
Bạn nên cài hack bluetooth để nhận file qua bluetooth sẽ vào trực tiếp thẻ mà kô wa tin nhắn.
Ở ngay trong danh bạ có chức năng sao lưu đó bạn. Hãy tự tìm hiểu 1 chút cho thêm phần đam mê

Chúc bạn may mắn
Posted via Mobile Device

Mình vào đến Mail2 rồi, nó có hàng đống thư mục và file, chẳng biết nó nằm ở thư mục nào nữa bạn ạ, có thể chỉ giúp mình không?

smiler

Well-Known Member
Mình vào đến Mail2 rồi, nó có hàng đống thư mục và file, chẳng biết nó nằm ở thư mục nào nữa bạn ạ, có thể chỉ giúp mình không?

Kô nhiều thư mục lắm đâu. Toàn là thư mục số từ 1 đến 9 thì fải. Tệp tin của tin nhắn nằm 1 trong các thư mục đó. Vì nó chạy lung tung trong các thư mục nên mình kô chỉ chính xác được. Bạn tìm trong đó sẽ thấy file nguyên bản mà bạn chuyển sang. Nhiều file là do bạn lưu nhiều tin nhắn. Nếu có thể bạn xóa bớt Tn kô cần thiết đi để tìm cho dễ.

Posted via Mobile Device

lungtung

bạn ơi cái blutooth đó mình tưởng là nó dùng để hack, truy cập vào máy khác qua bluetooth chứ nhỉ, hóa ra có chức năng cho lưu thẳng vào thẻ nhớ à. tên chính xác nó là gì bạn nhỉ?

lungtung

ban tải file từ máy tính bằng bluetooth chi cho rắc rối. mua cái đầu đọc thẻ nhớ mấy chục K về rồi tải thẳng lên thẻ nhớ có phải tiện hơn kô?
Đầu đọc thẻ thì mình có, nhưng mỗi lần chuyển file lại phải tháo thẻ ra, lắp thẻ vào ngại lắm. Dùng buetooth chỉ cần bấm 1 phát là file chạy qua đỡ phải mất công tháo lắp. Trước mình dùng K810 và K850 thì toàn chuyển qua bluetooth thấy rất tiện. Mới dùng thêm con P990 thấy chuyển bluetooth nó khác với mấy thằng kia quá. May mà vừa tìm được cái phần mềm của bạn Hieusaco đưa lên diễn đàn nên đã giải quyết được vấn đề nan giải rồi. Bạn hieusaco đưa phần mềm lên từ tháng 6 nó trôi đi tận đâu, tìm mệt qua!:(:)((
Mình nghĩ đây là phần mềm rất hữu ích cho ai dùng P990 nói riêng và UIQ nó chung ( gần như ai cũng phải dùng ) mà sao mod không đóng đinh lên trang đầu nhỉ.

h_k307

Gửi bạn 2 phần mềm này. Một là để di chuyển tập tin từ tin nhắn qua thẻ nhớ, hai là đổi thư mục nhận file từ bluetooth sang thẻ nhớ. Tùy bạn lựa chọn.
Chúc vui nhé!

lungtung

hay quá cảm ơn ban rất nhiều. À mình đang tìm cái phần mềm để cài đặt cho cái nút internet và nút nghe nhạc có nhiều tùy chon hơn mà tìm hoài không thấy, cái này hồi chưa dùng P990 mình có đọc thấy ở diễn đàn mà giờ dùng rồi thì tìm lại không thấy đâu cả. Nếu được bạn cho mình với.

lungtung

Cảm ơn các bạn rất nhiều ( mình đã ấn thank:) ) có gì mình lại hỏi nhé, menber mới nên hay hỏi nhiều, giúp đỡ mình nhé

smiler

Well-Known Member
Ban cung rat pro day. Ko fai mem nao cung dc nhu ban dau
Posted via Mobile Device