• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách SETCPU

sheva2202

Các bác cho e xin app và cách setcpu ạ. CHo e ỏi luôn là setcpu thì có lợi hay có hại cho máy vậy?

nghienPC991

bạn lên appanet download app SetCPU về để overclock CPU hoặc vào đây để tải.
Sau khi cài đặt bạn chạy setCPU và chọn Autodetect Speed Decommended để "nhận diện" CPU của điện thoại--->nhấn OK---Allow--->OK--->set on boot. Đến đây bạn kéo thanh trượt để tuỳ chọn xung nhịp của CPU. Xung nhịp CPU "ép" được tối đa bao nhiêu là phụ thuộc vào kernel (thường cái này đi theo ROM ). Ví dụ như mình dùng Rom CoreDroid V6.8 thì CPU ép lên được 1k8 ;;) Chú ý là điện thoại phải được Root để có thể dùng app này :ar!
Sau đây là vài hình ảnh minh hoạ theo thứ tự mình hướng dẫn ở trên:

Ngoài ra bạn vào Tab Profiles---> enable---> add profile ---> profile để để thiết lập xung nhịp trong những trường hợp cụ thể như: đang sạc pin qua adapter (charging AC), đang sạc pin qua USB (charging USB), khi tắt màn hình (Screen Off)..v...v..

Ưu điểm: điện thoại chạy nhanh hơn =D>
Nhược: mau nóng may khi hoạt động nhiều, ngốn pin hơn, giảm tuổi thọ của CPU :(

Chỉnh sửa cuối: