• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Change code Nokia N81 India CV B...!!!

phongialam

Máy này do người bà con ở Mỹ xách tay về, fw hiện tại là V 10.0.032 RM-223 Code 0558083
Giờ mình muốn up lên fw RM223_21.0.010 với Code 0550106 của Vietnam Blue k bít có đc k các pác và up by JAF ở chế độ die phone hay thế nào, và khi up fw change code vậy thì fw mới này mình sẽ xài đc tiếng Việt và tương thích với mạng VN k các pác.
Mình hơi gà mong các pác chỉ giáo nha, Thanks nhiều...
Sr vì k bít có hướng dẫn vấn đề này chưa, nếu có rồi mong mod xóa bài dùm, Thanks

TomRyan8891_2009

Máy này do người bà con ở Mỹ xách tay về, fw hiện tại là V 10.0.032 RM-223 Code 0558083
Giờ mình muốn up lên fw RM223_21.0.010 với Code 0550106 của Vietnam Blue k bít có đc k các pác và up by JAF ở chế độ die phone hay thế nào, và khi up fw change code vậy thì fw mới này mình sẽ xài đc tiếng Việt và tương thích với mạng VN k các pác.
Mình hơi gà mong các pác chỉ giáo nha, Thanks nhiều...
Sr vì k bít có hướng dẫn vấn đề này chưa, nếu có rồi mong mod xóa bài dùm, Thanks

máy bạn có thể nâng cấp FW 21.0.010 mà vẫn có tiếng Việt bằng cách dùng JAF đổi sang code Việt Nam sau đó up bằng NSU hoặc flash luôn sang FW tiếng Việt bằng JAF ( phải down sẵn FW về máy ) .

phongialam

máy bạn có thể nâng cấp FW 21.0.010 mà vẫn có tiếng Việt bằng cách dùng JAF đổi sang code Việt Nam sau đó up bằng NSU hoặc flash luôn sang FW tiếng Việt bằng JAF ( phải down sẵn FW về máy ) .

Mình đã dơn fw RM223_21.0.010 với Code 0550106 của Vietnam Blue về rồi, vậy là chỉ cần flas ở chế độ die phone là ok fải hem pác, để tối thử cái đã, thanks pac nha...

magicter

bác dùng nss để chane sang code việt nam rồi up bằng NSU cho an toàn mà tại sao lại phải up ở chế đọ die fone nhỉ để sồn cũng được chứ sao, mình hay dùng phoenix