• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về chức năng Lock Screen của HD2

Status
Không mở trả lời sau này.

traitaoxanh

Hôm nọ em mới mua con HD2 về thì khi em bấm nút End để tắt màn hình và sau đó lại ấn nút End để mở màn hình thì máy tự động Lock Screen và phải kéo thanh trượt để mở khóa! Em thấy tính năng Auto lock này rất hay nhưng không hiểu sao sau khi cài vài soft bây giờ khi bấm nút End quay lại màn hình thì máy không tự động Lock Screen nữa! Về chức năng này thì mình nên tinh chỉnh ở đâu và như thế nào hả các bác? Giúp em nhé! :)

waterdragon

Bạn ấn và giử nút End cho đến khi hiện lên 1 cái bản thì bạn chọn lock device xong nó se tự khóa lại ah.thĩnh thoãng mình cũng bị như vậy.:|

traitaoxanh

Ý em là chức năng tự động lock màn hình đó bác! Nếu mình Lock bằng tay thì hơi bất tiện

AnhPheCT

Hôm nọ em mới mua con HD2 về thì khi em bấm nút End để tắt màn hình và sau đó lại ấn nút End để mở màn hình thì máy tự động Lock Screen và phải kéo thanh trượt để mở khóa! Em thấy tính năng Auto lock này rất hay nhưng không hiểu sao sau khi cài vài soft bây giờ khi bấm nút End quay lại màn hình thì máy không tự động Lock Screen nữa! Về chức năng này thì mình nên tinh chỉnh ở đâu và như thế nào hả các bác? Giúp em nhé! :)
Cập nhật phiên bản Smart Lock Screen v2.0A hổ trợ tốt cho HD đấy!! Có âm thanh khi mở/Khóa.....! Khi cài xong vào Settings/System/ Chỉnh trong Smart Lock nha! Tải phần mềm này Bạn dùng chức năng tìm kiếm nhé!!

traitaoxanh

Cập nhật phiên bản Smart Lock Screen v2.0A hổ trợ tốt cho HD đấy!! Có âm thanh khi mở/Khóa.....! Khi cài xong vào Settings/System/ Chỉnh trong Smart Lock nha! Tải phần mềm này Bạn dùng chức năng tìm kiếm nhé!!

Đã giải quyết được vấn đề! Thanks bác!

heroofg

Cứu em với các bác ơi! Sau khi cài phần mềm này lên con HD2 của em ko vào được Win nữa...

cutia

Theo mình biết là HD2 có chức năng Auto lock screen khi nhấn End. Tuy nhiên nếu bạn bị mất tính năng này thì vào màn hình start. chọn Lock phía dưới bên trái màn hình thì tính năng tự động Lock Screen này sẽ trở lại.

daihongthuy

cài cái ứng dụng lắc tay vào đi lắc cái là lock scren ngay mà, lắc bên trái để nhận cuộc gọi, lắc bên phải để lock chẳng hạn. tiện ghe!

aludoor

cho em hỏi. Có bác nào bị tình trạng như em ko,thỉnh thoảng bật Bluetooth là máy báo lỗi ko dc,lại phải Refresh thì mới được. Máy mới xài mà bị như vậy khổ ghê cơ. Bác náo biết chỉ dùm với!!!!

stone0_0heart

cho em hỏi. Có bác nào bị tình trạng như em ko,thỉnh thoảng bật Bluetooth là máy báo lỗi ko dc,lại phải Refresh thì mới được. Máy mới xài mà bị như vậy khổ ghê cơ. Bác náo biết chỉ dùm với!!!!

Bạn phải nói rõ lỗi thế nào? dùng rom nào? hay đại loại là cái gì đó cụ thể hơn thì mọi người mới giúp được chứ! máy khác không tìm thấy máy bạn?, không gửi được file? Ai cũng kêu "máy tôi bị lỗi, bác nào sửa hộ em" thì thánh sống cũng không giúp được!!! :(

NhatToai

Super V.I.P
Chủ đề Lock screen đã được giải quyết,vì vậy những vấn đề chung các bạn có thể hỏi tại topic thảo luận sử dụng nhé.
Thread Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.