• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về font Tiếng Việt cho DesireHD?

hpilot7

Mình được thằng em tặng HTC Desire HD được xách tay từ Anh. Mình muốn cài font Việt vì Anh văn bập bõm quá. Các bác có thể chỉ mình cách tự làm ko, vì ở vùng sâu vùng xa nên ko mang ra cửa hàng được. Mình cảm ơn trước

venusian

Moderator
Bạn phải nói rõ. Cài fonts hộ trợ tiếng việt hay cài ngôn ngữ tiếng việt.
Theo mình nghĩ máy bạn đang dùng rom ship. Thì font của nó hỗ trợ tiếng việt rồi.
Còn nếu muốn chuyển qua ngôn ngữ tiếng việt thì bạn có thể up qua rom khác. Hoặc nhanh hơn là lên market tìm phần mềm morelocale2 để cài đặt ngôn ngữ việt.

sheva2202

morelocale 2 la có ngay font tiếng việt. còn nếu bạn muốn gõ tiếng việt thì lên market search gõ tiếng việt là có thôi ^^

hpilot7

Ừ đúng rồi, cài ngôn ngữ Tiếng Việt đấy bạn. Máy mình còn nguyên seal, nguyên kiện, chưa hề có can thiệp gì về phần mềm cả, vậy mình tải phần mềm morelocale2 về cài bình thường hả, nếu được các bạn có thể chỉ dẫn cụ thể giúp mình được ko, vì lần đầu tiên cầm máy Android nên còn bỡ ngỡ quá. Mình cảm ơn trước!
ah, nếu các bạn có link morelocale2 free thì chỉ giúp mình với nha!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Ừ đúng rồi, cài ngôn ngữ Tiếng Việt đấy bạn. Máy mình còn nguyên seal, nguyên kiện, chưa hề có can thiệp gì về phần mềm cả, vậy mình tải phần mềm morelocale2 về cài bình thường hả, nếu được các bạn có thể chỉ dẫn cụ thể giúp mình được ko, vì lần đầu tiên cầm máy Android nên còn bỡ ngỡ quá. Mình cảm ơn trước!

Morelocale2 là ứng dụng trên Market, bạn vào Market gõ đúng vậy mà search ra chứ cần gì link???
Còn muốn có giao diện TV thì up các bản ROM cook của PDAVET đó, đảm bảo 100% có TV luôn, muốn gõ soạn thảo TV thì cài thêm bàn phím là đủ.

Taki7610

Unlock_GSM

Muốn lên market lấy so ft đó phải có account gmail nhé !

KimUyLong

Cho mình thắc mắc ngoài lề một tí là có ai còn một bản rom Cook 2.3 nào của dhd mà có lock screen dạng kéo xuống không !? Thích dạng khoá đó từ lúc mới dùng android tới giờ. Mà dạo này rom thi nhau add khoá 3.0 vào nên lâu lâu có muốn đổi gió cũng hơi khó. (không tính dùng widget khoá nhé)

_ Mà có ai từng dùng pin dung lượng cao cho dhd chưa !? chỉ cần bỏ vào là sử dụng bình thường hay có phải dùng rom hỗ trợ gì không !? hỏi mấy lần mà chưa có ai trả lời. ..

venusian

Moderator
Cho mình thắc mắc ngoài lề một tí là có ai còn một bản rom Cook 2.3 nào của dhd mà có lock screen dạng kéo xuống không !? Thích dạng khoá đó từ lúc mới dùng android tới giờ. Mà dạo này rom thi nhau add khoá 3.0 vào nên lâu lâu có muốn đổi gió cũng hơi khó. (không tính dùng widget khoá nhé)

_ Mà có ai từng dùng pin dung lượng cao cho dhd chưa !? chỉ cần bỏ vào là sử dụng bình thường hay có phải dùng rom hỗ trợ gì không !? hỏi mấy lần mà chưa có ai trả lời. ..

Bản rom bạn đang tìm ở đây. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=840040
Pin dung lượng cao chắc ít người dùng nên ko thấy ai nói gì cả.