• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về HTC HERO của T-Mobile

duytrum444

mình search rồi mà không có nên mang phép hỏi mấy anh em cho e biết là thằng này có giống như HTC Hero binh thường không? co xài chung rom với htc hero cua fpt không?
mong anh e trả lời nhanh nhanh giúp e với.

PhamQuang

Manager
mình search rồi mà không có nên mang phép hỏi mấy anh em cho e biết là thằng này có giống như HTC Hero binh thường không? co xài chung rom với htc hero cua fpt không?
mong anh e trả lời nhanh nhanh giúp e với.

Cái Hero mà bạn gọi là Hero của T-Mobile đó, tên đúng của nó là T-Mobile G2 Touch, về cấu tạo, chức năng,... không khác gì so với HTC Hero cả.
Chúng là "gà cùng 1 mẹ đẻ ra" mà thôi, chỉ có thương hiệu khác nhau.
Nếu máy đã ROOT và cài recovery thì Update Up chung nhau được.
Không rõ con Hero T-Mobile này có bị lock SIM hay không?

duytrum444

dạ, máy của con có dòng chữ t-mobile ở trên thay vì dòng htc như những cái bình thường.
con không biết nó có phải g2 không nữa...vậy nếu máy con là T-mobile G2 thì có khả năng sau khi up rom là bi lock lại hả bác???

PhamQuang

Manager
dạ, máy của con có dòng chữ t-mobile ở trên thay vì dòng htc như những cái bình thường.
con không biết nó có phải g2 không nữa...vậy nếu máy con là T-mobile G2 thì có khả năng sau khi up rom là bi lock lại hả bác???

Máy đã Unlock rồi thì Up ROM không bị lock lại đâu, cháu đừng lo nhé.
Cứ ROOT, cài Recovery rồi Up ROM thoải mái.

dungxo123

mình cũng đang xài con hero T-mobile đây. up rom ầm ầm luôn. vẫn xài bình thường.